Làm sao để đặt lệnh tắt trong autocad

• Thread starter haophung
  • Ngày mở chủ đề
H

haophung

Author
Chào các tiền bối trong nhóm ạ. Em là thành viên mới cũng mới đăng bài lần đầu tiên lên có gì ko tốt mong mọi người chỉ bảo ạ. Em xin vào câu hỏi của e luôn ạ. Chuyện là như thế này: E tình cờ xem được một video vẽ autocad mà họ nhập được lệnh "CT",lệnh vẽ đường tròn với chức nắng tiếp xúc, tiếp xúc, bán kính ấy ạ. Chỉ bằng 1 câu lệnh . Vậy mọi người cho e hỏi làm như thế nào để đc như họ a..Rất mong các ace trong nhóm chỉ bảo ạ. Em về ơn vì đã đọc bài a.

Attachments

H

haophung

Author
Bài viết mà a cho e xem họ chỉ đặt đc lệnh tắt chính thôi ạ. Còn ở đây e muốn hỏi là đặt lệnh phụ trong cái lệnh chính ấy . Nghĩa là trong lệnh C có các lệnh chức năng phụ . Mình làm ntn để đặt đc các lệnh ấy . Em cảm ơn góp ý của a ạ. E cũng đã tìm nhiều trang rồi nhưng ko có , mò lên đây hỏi .mong mọi người ai biết giúp e vs ạ

vantrongck2

Active Member
Bài viết mà a cho e xem họ chỉ đặt đc lệnh tắt chính thôi ạ. Còn ở đây e muốn hỏi là đặt lệnh phụ trong cái lệnh chính ấy . Nghĩa là trong lệnh C có các lệnh chức năng phụ . Mình làm ntn để đặt đc các lệnh ấy . Em cảm ơn góp ý của a ạ. E cũng đã tìm nhiều trang rồi nhưng ko có , mò lên đây hỏi .mong mọi người ai biết giúp e vs ạ
e có link video k gửi lên đây cho mọi người xem

Cái đó bạn bấm C enter xong t enter là ra mà. cũng đâu lâu lắm. Nó ít dùng chứ đâu dùng nhiều đâu.

còn nếu muốn ct ra luôn thì thêm cái lisp ntn là được mà.

(defun C:ct ()
(command "circle" "t"))
(princ)
)

H

haophung

Author
em đăng lên cứ báo lỗi, dù j cũng cảm ơn anh đã giúp e. em cảm ơn ạ

H

haophung

Author
cái lệnh ct đấy họ dùng lệnh vẽ đường tròn tiếp xúc 3 điểm anh a, chứ ko phải tan tan radius