Làm sao để trở thành 1 người thợ điều khiển Máy CNC giỏi?

• Thread starter Hai codon
  • Ngày mở chủ đề
P

P.V.DANG

Author
Ðề: Làm sao để trở thành 1 người thợ điều khiển Máy CNC giỏi?

Xin chào tất cả các anh em.
Mình cũng là một thành viên mới chân ướt chân ráo tham gia D Đ.
mình cũng đang làm trên máy tiện cnc. thực ra thi mình thấy sử dụng máy tiện không khó như máy phay cnc đâu.
cái chính là chịu khó học hỏi tìm tòi mà làm khi đó sẽ ko thấy khó đâu .những máy hiện đại người ta dùng những lệnh mà mình chưa biết thì chịu khó mà tìm hiểu .người việt nam mà kiểu gì rùi cũng sẽ biết.
chúc bạn thành công..

J

Jonegiang

Author

Làm sao để trở thành 1 người thợ điều khiển Máy CNC giỏi?

Chào Hai codon

Tôi cũng ở Houston ,TX nghe bạn nói sao nghe xui vậy.Chổ tôi
khong ai giấu nghề cả nhưng chỉ còn không ai chịu học nửa

nếu bạn còn vẫn còn vào đây và vẫn còn chay CNC lathe thì đừng ngần ngại liên lạc với tôi ở giangpham1@netzero.net

biết đến đâu sẽ chỉ đến đó từ program tới setup and run

Mình nghĩ nếu bạn nào có câu hỏi,hay câu trả lời,nếu không có gì bất tiện thì post trực tiếp lên diễn đàn này để nhiều người cùng được học thì tốt nhất,sẽ làm diễn đàn sôi nổi hơn,sẽ tạo được "hiệu ứng lan tỏa", làm mọi người trao đổi sôi nổi hơn, biết đâu nhờ đó bạn sẽ học lại được từ người khác nhiều điều bổ ích hơn

L

lamuath

Author

Hi ! Nếu bạn còn rành rõi tiếng Việt ( nhiều từ trong nước dùng hơi khó hiểu đối với người sống ở ngoài nước ), bạn có thể vào link http://www.ebook.edu.vn/?page=1.17&view=12338 để download sách về tham khảo. Chúc thăng tiến trong công việc, CTL.

J

jacklam

Author

Tôi cũng mới sang Mỹ, Tôi chưa qua chạy máy thời gian nào, nhưng lại nhận việc trong phòng Inspection, cũng may là trong hãng có nhiều anh em tốt chỉ cách đo: từ khâu cầm dụng cụ đo, cho đến các ký hiệu, bản vẽ....nhưng nói thật khó quá ha ha.

Tôi thích chạy máy hơn, trong thời gian này chưa được đứng máy nên cả ngày lẩn đêm cấm cúi học phần mềm Mastercam (chạy ảo), hầu mong học được cách chạy dao, dùng dao, việc nào trước, việc nào sau, thấy cũng khá hay và cũng đam mê lắm.

Với tôi, chịu khó có ngày sẽ thành công ha ha !

Mọi tài liệu hướng dẫn nghề tiện, mastercam, máy check part CMM xin gửi vào email: jacklam1118@gmail.com, xin đa tạ ! hoặc có sinh viên nào cần hợp tác training online cho tôi (chi phí chấp nhận được), cũng xin liên lạc với email trên.

Jacklam

H

honganhcnc

Author

Tui thiết nghĩ cái mà bạn nói "để trở thành một người thợ giỏi" nó cũng rộng lắm, trước tiên cần xem mình có cái gì và cần bổ xung gì. Công nghệ gia công cắt gọt bạn ở cỡ nào ?, khả năng ngoại ngữ có thể đọc được từ kỹ thuật chưa?, khả năng tiếp cận với các phần mềm lập trình ?, rồi mới nói đến có thể sẽ giỏi chứ thông thường chỉ là người thọ lành nghề. Ok