Làm sao doa được cái lỗ bên trong trụ này

N

nguyenhihi

Author
TRU TRÒN CÓ ĐƯỜNG KÍNH 162 CÁI TRỤ BÊN TRONG ( PHÍA TRÊN ) CÓ DƯỜNG KÍNH 90.YÊU CẦU LÀ TRỤ CÓ DƯỜNG KÍNH 162 PHẢI ĐẠT RZ 3.2 .MÀ ĐỂ ĐẠT NHƯ Z EM PHẢI DOA ( TRỤ CÓ LỖ SẴN SAU KHI ĐÚC EM ĐÚC KHUÔN CÁT)MÀ NÓ CẤN CÁI TRỤ TRONG EM KO BIẾT LÀM SAO.CÓ CẦN PHẢI THIẾT KẾ ĐỒ GÁ ĐỂ GIA CÔNG KO .MN GIÚP ĐỞ EM VỚI

Ðề: Làm sao doa được cái lỗ bên trong trụ này

Sản phẩm này là sản phảm gì thế, dùng vào viêc gì. Mặt trong của trụ phi 162 có phải là bề mặt làm việc không mà phải Rz 3.2. Nếu là bề mặt làm việc thì nó làm việc ntn.?
Khi thiết kế sản phẩm phải tính đến khả năng công nghệ của nó, Thiết kế ra mà không có khả năng gia công thì sản phẩm ko có tính công nghệ.

N

nguyenhihi

Author

dạ đây là chi tiết càng gạt , em không biết dùng làm gì , em nghỉ 2 bên mặt bích sẽ gắn lên 1 cái trục
còn có lỗ dường kính 162 sẽ lắp với 1 chi tiết nào đó dạng trục trên trục có lỗ để lắp gắp với cái trục đường kính 90 rồi siết bu lông lại ,còn cái rz em nhầm rz 3.2 là yêu cầu cía trụ bên trong ,em nghĩ mặt trong phi 162 là làm việc vì có dung sai +- 0.05,
với lại đúc nên có bavia nếu làm nguội sợ cũng khong đạt yêu cầu nên em doa , nhưng nó kẹt cía lỗ nên ko biết làm sao

alpahx

Active Member

làm ơn cho xin thêm cái hình chiếu nữa đi, chỉ có chừng này mà dựng được 3D thì đúng là siêu!

N

nguyenhihi

Author

sr để em up lên .mấy anh coi dùm cái nguyên công em vầy đc chưa

N

nguyenhihi

Author

nguyên công 1 ( tất cả kẹp ê tô)

N

nguyenhihi

Author

thêm 1 ảnh nữa cho anh chị dễ hình dung , xem xét dùm em nguyên công ổn chưa, em định vị vậy ổn chưa

alpahx

Active Member

chịu! nếu là mình làm ở bên ngoài mình sẽ ghép chi tiết! còn theo như hình này thì mình chịu! :(

T

thanhdatck3

Author

T

tranxuanhie

Author
TRU TRÒN CÓ ĐƯỜNG KÍNH 162 CÁI TRỤ BÊN TRONG ( PHÍA TRÊN ) CÓ DƯỜNG KÍNH 90.YÊU CẦU LÀ TRỤ CÓ DƯỜNG KÍNH 162 PHẢI ĐẠT RZ 3.2 .MÀ ĐỂ ĐẠT NHƯ Z EM PHẢI DOA ( TRỤ CÓ LỖ SẴN SAU KHI ĐÚC EM ĐÚC KHUÔN CÁT)MÀ NÓ CẤN CÁI TRỤ TRONG EM KO BIẾT LÀM SAO.CÓ CẦN PHẢI THIẾT KẾ ĐỒ GÁ ĐỂ GIA CÔNG KO .MN GIÚP ĐỞ EM VỚI
anh ơi , hiện tại em cũng đang làm đề này và cũng có thắc mắc giống anh . có thể giúp đỡ em với được không ạ !

chau2707

Active Member
anh ơi , hiện tại em cũng đang làm đề này và cũng có thắc mắc giống anh . có thể giúp đỡ em với được không ạ !
Phần lỗ fi162 có cái ngõng trục bên trong thì doa bằng niềm tin Việt Nam sẽ vô địch world cup nhé !
Thường thì trong chế tạo thực tế người ta sẽ tách chi tiết như thế thành 2 phần riêng biệt, gia công xong lắp lại, còn nếu để 1 khối như thế mà doa được thì chắc chỉ có mấy ông thầy ra đề mới làm được.

theo tôi thế này: hình vẽ 3D của bạn chưa chính xác với bản vẽ 2D. về lỗ phi 162 bạn có thể gia công 2 đầu cho tới khi chạm tới trụ phi 90, vì có gia công toàn bộ mặt lỗ phi 162 thì cũng không sử dụng đến.