Làm thế nào khóa bản vẽ dwg.

Author
Thời buổi khó khăn, khách hàng ngoài bản vẽ giấy lại còn xin luôn cả bản vẽ cad nữa anh em thấy mệt không chứ lại, không cho thì bảo khó tính, cho rồi lần sau mất luôn khách hàng:106:. Anh em nào có phần mềm nào khoá được bản vẽ thì cho mình xin với, mình đã dùng thử mấy cái lisp down trên mạng, chẳng ăn thua gì.. buồn quá đi.
Anh em giúp nhé ! Cảm ơn.

TYA

Well-Known Member
Sao lại cho chứ ????

không cho dwg làm gì cả, chỉ cho pdf là cùng !

pdf và jpg anh dùng thường xuyên

L

Liễu Ngân Đình

nói chung, đã cho ở dạng mở trong chính phần mềm của nó thì chẳng có cái Khóa nào khóa được. Kể cả mật khẩu hạn chế vì đã vào rồi thì vấn đề hạn chế chẳng khác nào nhìn cái biển "cấm sờ vào hiện vật" trong bảo tàng, nhưng chẳng ai có thể ngăn cản được hữu hiệu nếu người khách cứ cố tình "Sờ" đấy.
Tốt nhất là chuyển nó sáng dạng hình ảnh, dù bản vẽ lớn đến đâu cũng phân khúc mà chuyển sang dạng Ảnh cho nhanh và Lành tính. Nói rõ là thiết kế CAD không thể lưu chiểu rộng rãi.

Cách em thường làm là vẽ CAD ở chế độ layout xong rồi dùng chương trình AcroPlot Pro để chuyển file CAD sang file pdf và cài cài chế độ là read only và thêm cái password khi in, muốn in thì phải nhập password. Rồi em tiếp tục cài password cho phần modify, muốn chuyển từ file pdf sang dwg phải nhập tiếp 1 password nữa.
Cách này thì khách hàng xin file "CAD" em đưa file PDF, họ mở ra ngon lành tưởng ngon ăn nhưng khi in thì không được chuyển lại CAD cũng không xong, họ có nước ngồi đọc bản vẽ như đọc ở trên bản vẽ giấy thôi.

Bây giờ phần mềm chuyển từ *.pdf sang *.dwg cũng nhiều lắm bác à :4:. Vừa mới hôm qua vừa convert một cái cho xếp xong :10:. Hơi xấu nhưng nói chung là tạm chấp nhận được.

Bác Hiến thử xem trang này xem có ổn không?
http://cadlock.com/

Cách em thường làm là vẽ CAD ở chế độ layout xong rồi dùng chương trình AcroPlot Pro để chuyển file CAD sang file pdf và cài cài chế độ là read only và thêm cái password khi in, muốn in thì phải nhập password. Rồi em tiếp tục cài password cho phần modify, muốn chuyển từ file pdf sang dwg phải nhập tiếp 1 password nữa.
Cách này thì khách hàng xin file "CAD" em đưa file PDF, họ mở ra ngon lành tưởng ngon ăn nhưng khi in thì không được chuyển lại CAD cũng không xong, họ có nước ngồi đọc bản vẽ như đọc ở trên bản vẽ giấy thôi.
anh cho em hỏi là em có down bản 2009 về xài rồi mà ko có ***** nên khi in có logo ở góc khổ giấy, mong anh có thể cho em xin xxx đc không , em cám ơn