Lập Trình CNC bằng tay với Fanuc 21 và Sinumerik 840

Author
Chào anh em!
Lập trình CNC bằng tay tuy cũng có cái hay, cũng như cái khó của nó!
Mà mỗi cái hay cái khó gì thì cũng có điều thú vị riêng.
Nội dung topic này mình chuyển ra từ topic "lập trình tiện cho máy CNC"

Last edited:
Ðề: Lập Trình CNC bằng tay với Fanuc 21 và Sinumerik 840

mình cũng đang muốn tìm hiều về vấn đề này nhưng chưa có tài liệu gì để than khảo bạn có tài liệu thì up lên cho anh em học hỏi(xl mod vì đã spam đừng xóa bài em nhé)

Bác Koval7 có thể cho em xin đoạn mã lệnh G-codes và M-code đầy đủ của hệ điều khiển Sinumberik 840 đcj không ạh.
Em đang cần viết bài tìm hiểu về nó mà không bit tìm ở đâu.
Thanks bác nhiều!
Mail của em : domanhcuong.friendly@gmail.com

Thank bác Koval nhiều!
Em lại có vấn đề trong mấy lệnh chu trình của hệ 840D.Em đọc mà không hiểu mấy chu trình tiện thô và tinh:33:.mà trình độ tiếng anh em kém quá.Bác giải thích hộ em mấy lệnh đó đcj không ah?Thanhk bác trước nhe!
mail em là: domanhcuong.friendly@gmail.com
Bác gửi file.doc cho em xin.hì

B

buiquynh

bạn đã nghiên cứu xong hêt chưa. có thể up cho mọi người tham khảo được không

K

khiem10ck

Các sư phụ nào rành về phần mềm sinumerik 840d cho em hỏi. Làm sao để có thể hiễn thì cán dao trong 3D-view. Em sử dụng bản sinumerik download trên mạng về, khi chạy 3D-view máy chỉ hiển thị mảnh lưỡi dao còn phần cán dao thì mất tiêu nên không biết có bị va chạm hay không. Mong các sư phụ trả lời dùm.

C

chuxuantu

các anh có tài liệu về máy DMU50 k ah, em đang tìm hiểu về hệ điều khiển Siemen Sinumerik 840D để ;ập trình trên máy DMU50, các anh có tài liệu liên quan cho em xin với dc k ah...em cảm ơn...em có thể xin qua mail dc k ah:chuxuantu1989@gmail.com

Ðề: Re: Lập Trình CNC bằng tay với Fanuc 21 và Sinumerik 840

Các sư phụ nào rành về phần mềm sinumerik 840d cho em hỏi. Làm sao để có thể hiễn thì cán dao trong 3D-view. Em sử dụng bản sinumerik download trên mạng về, khi chạy 3D-view máy chỉ hiển thị mảnh lưỡi dao còn phần cán dao thì mất tiêu nên không biết có bị va chạm hay không. Mong các sư phụ trả lời dùm.
bạn có thể vào view sau đó làm như hình này bạn nha

các anh có tài liệu về máy DMU50 k ah, em đang tìm hiểu về hệ điều khiển Siemen Sinumerik 840D để ;ập trình trên máy DMU50, các anh có tài liệu liên quan cho em xin với dc k ah...em cảm ơn...em có thể xin qua mail dc k ah:chuxuantu1989@gmail.com
Mình upload rùi bạn chuyển link lấy bạn nghen
http://www.cokhidanang.net/t411-topic