LAZYCAM mong moị người giúp đở

• Thread starter PHUOCLOI
  • Ngày mở chủ đề
P

PHUOCLOI

Author
chào moị người trên diễn đàn em tên Lợi
em mới làm 1 cái cnc plasma cho nhà em (vì mê quá nên đâm đầu vào làm em là SV xây dưng) nên gặp nhiều khó khăn mong moị người trong ngành hỗ trợ
chân thành cảm ơn ah

CÂU HỎI:
Hiện taị em xài mach3 để điều khiến
còn về thiết kế em xài corel và autocad
COREL thì Lazycam nó nhận hình tròn ra hình bát giác (cố gắng làm mịn điểm thì LAZYcam nhận hình rất lâu) ---CÁCH KHẮC PHỤC???
AUTOCAD thì lúc em dùng lện trim để cắt các đoạn thẳng ra 1 hình như thiết kế thì LAZYcam nó không nhận đó là 1 hình khép kín mà nó nhận thành nhiều đoạn thẳng (đã dùng lện join)
clip [video=youtube;3uFveXSvzrU]http://www.youtube.com/watch?v=3uFveXSvzrU&feature=plcp[/video]
MONG MOỊ NGƯỜI GIÚP ĐỠ EM
CHÂN THÀNH CẢM ƠN AH
em vẽ 2D cắt hình art nghệ thuật nên có thể sử dụng phần mềm nào tối ưu nhất để thiết kế và xuất Gcode cho Plasma ah mong moị người chỉ cho em?
em cảm ơn rất nhiều
em tên Lợi ở cần thơ 0969.246.357

Ðề: LAZYCAM mong moị người giúp đở

Chào
Khi dùng AutoCad bạn nên chuyển qua save ở đuôi DXF, sao đó mở bằng LazyCam là ngon mà.
Còn không thì cài MasterCam vào mà dùng.

em vẽ 2D cắt hình art nghệ thuật nên có thể sử dụng phần mềm nào tối ưu nhất để thiết kế và xuất Gcode cho Plasma ah mong moị người chỉ cho em?
Em dùng cắt art thì corel và type3 , hoặc artcam cũng được .!! vẽ hoa văn trên corel , xuất eps qua type3 , khai báo cắt rất nhanh , và ra code nhanh !!! Anh đang sử dụng type3 cho công việc hàng ngày là cắt hoa văn từ thiết kế corel !!

Thân !!

Bạn dùng LazyCam Pro 3x xem, nếu không được thì tính đến Edit Post Processor