Lệnh cuộn một đường curve lên một bề mặt trụ

• Thread starter minhdancdt
  • Ngày mở chủ đề
M

minhdancdt

Author
Các bác Pro có bác nào biết lệnh cuộn tròn một biên dạng là một đường curve lên bề mặt trụ không ? Ai biết chỉ giùm em với. Ví dụ như ta cần vẽ một biên dạng trên một bề mặt trụ. Ta vẽ curve trải phẳng nó ra sau đó dùng lệnh cuộn tròn nó lại trên một mặt trụ. Thank

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Ðề: Lệnh cuộn một đường curve lên một bề mặt trụ

Các bác Pro có bác nào biết lệnh cuộn tròn một biên dạng là một đường curve lên bề mặt trụ không ? Ai biết chỉ giùm em với. Ví dụ như ta cần vẽ một biên dạng trên một bề mặt trụ. Ta vẽ curve trải phẳng nó ra sau đó dùng lệnh cuộn tròn nó lại trên một mặt trụ. Thank
bạn thử lệnh toroidal bend xem, nó dùng cho được cả surface va solid luôn đấy

Bạn có thể Wrap trong menu Edit để làm

M

minhdancdt

Author

Thank các Bác.Để em thử coi.Có gì nhờ các bác chỉ giúp

M

minhdancdt

Author

Bác nào giúp em vẽ cánh quạt với. Em làm theo hướng dẫn mà không được. Dùng sơ đồ rồi dùng lệnh Evalgraph thì không đựoc toàn thấy báo lỗi. Dùng lênh ToroidalBend thì không chính xác lắm mà lại khó lắm. Thank

chính sác đó là lệnh wrap đó bạn à. Anh Hoang Khuong đã nói là chỉ có chuẩn thôi.:77:

K

KNV

Author

Lâu rồi không dùng Proe cũng quên mất. Lần trước mình tải bulong trên thư viện Proe về thấy có đường cong xoắn trên mặt trụ của bulong để tượng trưng cho ren, mình lần mò ra lệnh quấn một curve lên một mặt trụ nhưng quên mất rồi. Bạn thử tìm lại xem