Lệnh RIB trong NX4 ,NX5

• Thread starter dlam
  • Ngày mở chủ đề
D

dlam

Author
Các Bác có ai biết lệnh rib nx4 hay nx5 ở đâu vậy . tôi tìm hoài mà không thấy .
Mong được các bạn giúp :2:

Các Bác có ai biết lệnh rib nx4 hay nx5 ở đâu vậy . tôi tìm hoài mà không thấy .
Mong được các bạn giúp :2:
Chắc bạn đã sử dụng catia ? với catia thì lệnh rib và sweep ở 2 môi trường khác nhau là part và surface nhưng bên NX thì 2 lệnh này gộp lại 1 thành lệnh sweep và khi sử dụng lệnh này thì bên trong có nhiều lựa chọn cho bạn .

H

hoduylinhconan

Author
Chắc bạn đã sử dụng catia ? với catia thì lệnh rib và sweep ở 2 môi trường khác nhau là part và surface nhưng bên NX thì 2 lệnh này gộp lại 1 thành lệnh sweep và khi sử dụng lệnh này thì bên trong có nhiều lựa chọn cho bạn .
Vậy bạn có thể hướng dẫn rõ cho mình làm thử không vì mình vẫn chưa biết trong Sweep có lựa chọn tạo gân mà theo mình biết thì chỉ có lệnh Dart dùng để tạo gân trong NX4,5 và 6 thôi. Cảm ơn bạn

Vậy bạn có thể hướng dẫn rõ cho mình làm thử không vì mình vẫn chưa biết trong Sweep có lựa chọn tạo gân mà theo mình biết thì chỉ có lệnh Dart dùng để tạo gân trong NX4,5 và 6 thôi. Cảm ơn bạn
Ý của em là khi sử dụng lệnh sweep có thể lựa chọn 1 đường dẫn 1 biên dạng hoặc nhiều đường dẫn nhiều biên dạng hoặc tạo khối solid hay bề mặt khi ta sử dụng lệnh sweep tùy mục đích cụ thể để lựa chọn .

D

dlam

Author
Vậy chỉ có 1 cách duy nhất nếu dùng lệch sweep là vẽ 1 section + 1 đường dẫn !
Hơi phức tạp nhỉ !
cảm ơn các bạn đã giúp! thanks so much