Lỗi "could not insert object" khi nâng cấp Inventor từ 2009 lên 2010

• Thread starter mondeo7
  • Ngày mở chủ đề
M

mondeo7

Author
mình có 1 vấn đề cần các pro chỉ giáo
Chả là mình chưa thành thạo về inventor cho lắm, lại là new mem, ko biết post vào đâu, mong admin hay a e xá tội
Mình có một bản vẽ mô hình 3d khá là phức tạp, bao gồm nhiều part, chẳng may vừa rồi cái máy laptop có trục trặc phải cài lại, nên phải xóa cả cái phần mềm inventor 2009, đã sao lưu lại các part và bản vẽ hoàn chỉnh vào 1 thư mục
Nhưng sau khi cài lại máy, và hiện tai update lên bản 2k10 thì gặp trục trặc, không biết làm sao để có thể mở lại bản vẽ mình đã vẽ, nó hiện lên thông báo " could not insert object "
Vậy có pro nào có thể chỉ cho mình cách để back up lại được như cũ không, vì khi cài lại win và update version khác thì các part link cũng thay đổi, và các chi tiết lấy từ thư viện cũ, version mới có thể không đọc được hay không tìm ra.
Mong mọi người giúp đỡ, càng nhanh càng tốt vì mình sắp đến hạn nộp bài
Có gì vi pham nội quy hay sao đấy thì hy vọng a e bỏ quá cho

M

mondeo7

Author
Ðề: Lỗi "could not insert object" khi nâng cấp Inventor từ 2009 lên 2010

không có ai giúp em đc à :(
vậy có ai có inventor bản 2k9 không làm ơn share cho em cái link. để e thử lại xem sao.

T

teenpop

Author

Theo tôi:

Được hay không là còn tùy vào khi bạn đã mở ver mới,(vd 2011) khi save, IV sẽ hiện thông báo hỏi bạn có muốn save thành Ver2011 không? Nếu save rồi thì Ver cũ sẽ ko mở lên được. Thư viện nếu ko để ý sẽ nằm trên ổ C, uninstall không biết có mất ko? nếu ko mất thì bạn link path tới đó, IV sẽ tự động hiểu các chi tiết có cùng đường dẫn. Nếu đã xóa trên thư viện, bạn chịu khó Place lại từ đầu!

Nói chung, hỏi gì thì post hình ảnh lên minh họa, mai ra người khác còn hiểu mà giúp, chứ hỏi không như bạn chưa chắc mọi người hiểu bạn bị problem gì mà giúp!

M

mondeo7

Author

lúc em làm thì làm bằng inventor 2k9, đã có 2k10,2k11 đâu mà save.
rồi sau đấy em phải cài lại win, rồi cài mới phiên bản 2k10
Giờ thì em dùng bản 2k10 thì khi em mở bản vẽ lắp .aim thì hiện lỗi trên anh à.
nó hiện lên cái thông báo đòi em place cái file chi tiết mà em đã lấy ở trong thư viện như kiêu file iso abx...
hay là tại cái thư viện 2k10 không mở đc 2k9???
file em lưu ra là file = .igs nó thông báo như trên. e ấn cancel thì nó vẫn hiện ra, nhưng các mối ràng buộc mất hết.
em không biết post ảnh, hay anh cho em ym, e gửi anh xem.