Lỗi hiển thị trên NX 7.5 ?

Status
Not open for further replies.
Author
Các bác cho e hỏi chút. Em vừa cài xong NX 7.5 nhung lúc mở một part ra thì nó hiển thị như thế này (và cả lúc tạo part mới cũng vậy), em không biết đó là lỗi phần mềm, hay do máy, hay do chế độ? Mong các bác giải thích giùm e, e mới chuyển từ Invent qua nên chưa biết.
http://www.mediafire.com/?63525o3t283j25c

Last edited:
Ðề: Lỗi hiển thị trên NX 7.5 ?

Lỗi này là do card màn hình của bạn yếu quá không hiển thị được hết hình ảnh.Đầu tư cái card rời dùng đi!:3:

Author
Last edited:
Author

Vẫn không được bác ơi. À nhân tiện e hởi có bác nào học Bách khoa Tp.HCM ko? Em đang học ngành cơ điện nè. Nếu bác nào rảnh thì c.r.a.c.k... hộ e cái bản NX này với, mỗi lần muốn mở nó ra là lại đến khổ. các bác cho sdđ vào box của e nhé. cảm ơn các bác nhiều!

Bạn dùng card intel hd graphics phải không?Tuy nhiên driver bạn cài lại là intel media accelerator đúng không?Và NX hiển thị lỗi khi bạn vẽ sketch tròn, nếu bạn extrude từ sketch là hình chữ nhật thì không vấn đề gì phải không?Dung lượng card đồ họa của bạn thông báo là 733mb đúng không?
Mình đã bị lỗi như thế, nhưng đừng lo lắng, hãy tìm đúng driver intel hd graphics để cài, khi nào dung lượng thông báo là 1696mb thì mới đúng, và lúc đấy mọi việc sẽ được giải quyết.

Author

Bạn dùng card intel hd graphics phải không?Tuy nhiên driver bạn cài lại là intel media accelerator đúng không?Và NX hiển thị lỗi khi bạn vẽ sketch tròn, nếu bạn extrude từ sketch là hình chữ nhật thì không vấn đề gì phải không?Dung lượng card đồ họa của bạn thông báo là 733mb đúng không?
Mình đã bị lỗi như thế, nhưng đừng lo lắng, hãy tìm đúng driver intel hd graphics để cài, khi nào dung lượng thông báo là 1696mb thì mới đúng, và lúc đấy mọi việc sẽ được giải quyết.
Cảm ơn bác, e cài được và cũng hết bị lỗi rồi. Nguyên nhân không phải do card đồ họa mà là do lỗi cài đặt và c.r.a.c.k, sau khi gỡ bỏ hoàn toàn NX và cài lại + c.r.a.c.k đúng là ok.
Dầu sao cũng cảm ơn bác đã quan tâm.

Status
Not open for further replies.