Lỗi khi catia đọc file *.step của solidwork

• Thread starter luckyluck141212
  • Ngày mở chủ đề
L

luckyluck141212

Author
chào các bạn, do máy mình chỉ cài đựơc catia R5v15 và không cài được thư viện,mình muốn lấy một số chi tiết trong thư viện của solidwork ra,save dưới đuôi igs hoặc step sau đó mở bằng catia thì xảy ra một lỗi là tất cả các đường tròn đều trở thành đa giác,ai bít cách sửa giúp mình với

L

luckyluck141212

Author
buồn quá,hổng có ai trả lời đành tự trả lời vậy, vấn đề rất đơn giản mà mãi mình mới nghĩ ra đó là do độ phân giải,. mình chỉ việc vào option chỉnh lại cái độ phân giải cho nó có độ mịn lớn nhất thế là xong, chắc là vấn đề đơn giản quá nên ko bác nào chịu trả lời

S

sam

Author
Vấn đề này cũng hơi lạ Catia là 1 phần mềm thuộc Tam đại Cad sao lại phải lấy 1 chi tiết trong thư viện của Solid Works 1 phần mềm Cad hạng trung cao nhỉ ( ko có thư viện thì tự vẽ ... có nhanh hơn ko ??? )

Last edited by a moderator:
L

luckyluck141212

Author
bạn ko đọc kĩ phần mình nói rồi, mình ko cài được phần heip, mà cũng không biết khi cài lên nó có thư viện ko nữa. Mà chẳng nhẽ mỗi khi cần bu lông đai ốc,ổ bi hay bánh răng... bạn lại ngồi tự vẽ sao? bạn ko biết kích thước tiêu chuẩn của nó có vẽ ra cũng ko chính xác. còn nói về tam đại hay gì đó thì cũng phải nói lại tuy mình vẽ bằng catia nhưng vẫn không thể phủ nhận nếu để vẽ 3D thôi thì solid rất mạnh,và dễ sd hơn catia nhiều.

H

hoduylinhconan

Author
bạn ko đọc kĩ phần mình nói rồi, mình ko cài được phần heip, mà cũng không biết khi cài lên nó có thư viện ko nữa. Mà chẳng nhẽ mỗi khi cần bu lông đai ốc,ổ bi hay bánh răng... bạn lại ngồi tự vẽ sao? bạn ko biết kích thước tiêu chuẩn của nó có vẽ ra cũng ko chính xác. còn nói về tam đại hay gì đó thì cũng phải nói lại tuy mình vẽ bằng catia nhưng vẫn không thể phủ nhận nếu để vẽ 3D thôi thì solid rất mạnh,và dễ sd hơn catia nhiều.
Ai nói rằng CATIA không có thư viện, sao bạn lại phải lấy từ SW wa chi cho khổ thân vậy. Bạn muốn lấy thư viện trong CATIA thì đây (không cần cài help)

L

luckyluck141212

Author
bạn cho mình hỏi thêm, để lấy một chi tiết trong đó thì làm thế nào, mà nó ko có ổ bi,bánh răng. mặt khác thì đai ốc hoặc bu lông mình cũng ko tùy chọn được kích thước. Mình nghĩ đó chỉ là mấy hình giới thiệu thôi ko phải part,càng không phải thư viện. Mình từng đọc ở đâu đó thì thấy nói là thư viện ở C:\Program Files\Dassault Systemes\B15\intel_a\startup\components nhưng mình vào cũng ko lấy được ji cả

T

tannghia

Author
Ðề: Lỗi khi catia đọc file *.step của solidwork

có ai lấy được ổ bi từ thư viện ko? chỉ giúp e vs. em tìm mãi mà ko thấy, chỉ thấy bánh răng ko ah.