Lỗi khi mở file AutoCAD trên MasterCam X5

Author
Chào các bạn. MÌnh mới học lập trình mastercam. Hiện tại mình đang sài Mastercam X5. Cũng không biết gì nhiều mong các Bạnchỉ giáo giúp mình với. Mình vẽ sản phẩm bên Autocad rùi chuyển qua mastercam để lập trình. khi mình vào mastercam để mở FIle autocad thì màn hình bên mastercam không hiện file gì hết. Có lệnh nào để tìm hình mình vừa mở không bạn. xin chân thành cảm ơn!!!!

Last edited by a moderator:
Ðề: Lỗi khi mở file AutoCAD trên MasterCam X5

Bạn ấn Alt + F1 nhé( Fit_Lệnh nhìn toàn màn hình)

Đ

Đỗ Văn Hòa

Khi lưu trên Autocad bạn nên chuyển sang đuôi dxf, rồi vào mastercam mở thì ok hơn.

Khi vẽ trên AutoCAD nên vẽ ở gốc tọa độ( X= 0, Y= 0).

Chào các bạn. MÌnh mới học lập trình mastercam. Hiện tại mình đang sài Mastercam X5. Cũng không biết gì nhiều mong các Bạnchỉ giáo giúp mình với. Mình vẽ sản phẩm bên Autocad rùi chuyển qua mastercam để lập trình. khi mình vào mastercam để mở FIle autocad thì màn hình bên mastercam không hiện file gì hết. Có lệnh nào để tìm hình mình vừa mở không bạn. xin chân thành cảm ơn!!!!
Một nguyên nhân khác nữa có thể gây ra hiện tượng trên là do tên file dwg khi lưu có kí tự dấu tiếng Việt hoặc tiếng Hoa. Hoặc đường dẫn đến file DWG có một thư múc nào đó có tên có dấu.

Ví dụ 2 trường hợp sau sẽ gây ra lỗi.

C:\\Tài liệu\cai lon.dwg (đường dẫn có chứa thư mục có kí tự dấu tiếng Việt)
hoặc
C:\\Tai lieu\cãi lộn.dwg (Tên file Autocad có kí tự dấu tiếng Việt)

Nếu các thử các cách mọi người hướng dẫn không được thì bạn thử cách này nhé! => Không dùng tên có dấu hoặc tên tiếng Hoa, chữ tượng hình....

Cảm ơn bạn nhé
Mình đã bị lỗi như bạn nói,thank bạn rất nhìu nhé