Lệnh tạo ren ( Mong được giúp đỡ )

• Thread starter cnv0810
  • Ngày mở chủ đề
C

cnv0810

Author
Em dùng lệnh tạo ren xong nhưng mà không thấy nó hiển thị trên mô hình . hay là phải cần bước nào khác nữa ? Nếu biết thì giúp em với , em cám ơn . Mà hình em vẽ xong nó nhìn cứ bị gấp khúc , liệu có lện làm mượt không các anh ơi , nếu có thì chỉ cho em với .

N

NGONLUABAC

Author
Ðề: Lệnh tạo ren ( Mong được giúp đỡ )

Em dùng lệnh tạo ren xong nhưng mà không thấy nó hiển thị trên mô hình . hay là phải cần bước nào khác nữa ? Nếu biết thì giúp em với , em cám ơn . Mà hình em vẽ xong nó nhìn cứ bị gấp khúc , liệu có lện làm mượt không các anh ơi , nếu có thì chỉ cho em với .
Lệnh tạo ren mà bạn dùng chỉ thể hiện ở phần Drafting khi bạn chiếu ra bảng vẽ 2D thôi
còn muốn có ở dạng 3D trong Part Design thì bạn phải dùng lệnh Helix sau đó vẽ tiết diện ren rồi Rib nó

paven8880

Active Member

Không giống Inventor hay solidWorks! Catia không hiên thị ren khi bạn dùng lệnh tạo ren!
Thực ra ở các phần mềm có hiển thị cũng chỉ mang tính tượng trưng!
Nếu cần hình dáng bạn có thể làm như của bạn NGONLUABAC!
Còn về hiển thị: Bạn chọn Tools/options
Trong phần display chọn thẻ performance rồi điều chỉnh là OK

C

cnv0810

Author

Thế thì em thấy thằng catia này nó khó dùng quá nhỉ ,có lẽ nó nổi lên là do nó có đầy đủ các Modul , chứ còn em thấy nó không thân thiện với người dùng nhỉ .

le.son4246

Giải Nhì cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

cậu này thích nên cột hay sao mà thich spam thế !
Có thế CATIA với cậu thì là khó nhưng với người khác thì dễ !

neverlose

<b>we only here today</b>

Catia theo như mình biết thì cũng khó sử dụng ,phần lớn là do thiếu tài liệu nhất là về phần gia công. Lúc trước mình cũng học cái này nhưng một thời gian sau lại chuyển qua pro/e vì học mãi mà chưa tiến bộ ,không biết giờ thì tài liệu về pm này đã phổ biến chưa. Chứ pm Catia mà khi bạn học xong thì đảm bào bạn có thể giải được hầu hết các bài toán kỹ thuật, phần mềm này rất mạnh với đầy đủ modul.

Tuy nhiên chỉ có những công ty châu Âu mới "chơi" nổi pm này thôi, rất ít công ty VN sử dụng phần mềm này.Theo mình được biết là bất cứ công ty VN muốn xuất hàng qua các nước lớn thông thường các sản phẩm mà họ thiết kế phải dùng bản quyền ( tất nhiên ta cũng có thể lách luật - chỉ mua bản quyền rẻ nhất và dùng chùa các chức năng còn lại)

Nếu bạn mới bắt đầu học thì nên học với NX , phần mềm này thì khỏi phải nói ,nó cũng ngang hàng với Catia , và cũng là tứ đại Cad/Cam/CAE/PLM . Xếp thứ nhất tại Nhật.

C

cnv0810

Author

cậu này thích nên cột hay sao mà thich spam thế !
Có thế CATIA với cậu thì là khó nhưng với người khác thì dễ !
Thì cái gì không biết thì phải hỏi chứ . Em hỏi anh thế mục đích của 4r này có phải là để thảo luận không ? Không biết thì phải hỏi là đúng rồi , dấu dốt thì bao h mới khá lên được . nếu anh mà khó chịu không trả lời thì thui có ai ép buộc đâu nào .
Chẳng qua em thiếu tài liệu chứ em mà có tài liệu thì nói nhanh cho nó vuông là em thừa đủ sự tự tin là hơn ông anh là cái chắc , không phải ngợi.

M

mrdienk42cdl2

Author

Thì cái gì không biết thì phải hỏi chứ . Em hỏi anh thế mục đích của 4r này có phải là để thảo luận không ? Không biết thì phải hỏi là đúng rồi , dấu dốt thì bao h mới khá lên được . nếu anh mà khó chịu không trả lời thì thui có ai ép buộc đâu nào .
Chẳng qua em thiếu tài liệu chứ em mà có tài liệu thì nói nhanh cho nó vuông là em thừa đủ sự tự tin là hơn ông anh là cái chắc , không phải ngợi.
Cùng là anh em trên mes mọi người ko nên bất hòa làm gì?mỗi phần mềm có những cái mạnh của nó,tùy vào cách sử dụng và nhìn nhận và đánh giá của mỗi người thôi,cvno810 à bạn thấy catia ko thân thiện nhưng thực ra nó có một dao diện rất thân thiện với người dùng,theo quan điểm của nhiều người là như vậy,mỗi người sùng bái và đi theo 1 phần mềm nào đó,nếu bạn mới làm quen với catia thì trên mes có rất nhiều người biết và thành thạo phần mềm này,bạn có khó khăn gì thì mọi người sắn sàng giúp đỡ bạn,ngoài tài liệu tự học thì việc trao đổi với mọi người để học hỏi thêm là rất quan trọng,không ai là kém cả,mỗi người có những mặt mạnh của mình,bạn nói đúng bạn mà có tài liệu thì bạn cũng ko kém ai cả,đó là mặt mạnh của bạn,anh le.son nói đúng với mỗi người thì catia có mức khó dễ là khác nhau,nếu bạn đang mới bắt đầu nghiên cứu thì bạn hãy cố gắng chút là ổn thôi,catia rất nhiều modul mạnh,phần mềm khác cũng vậy,nếu có time thì mình cũng sẽ nghiên cứu thêm một vài phần mềm nữa,lúc ấy chắc mình cần sự giúp đỡ của bạn và mọi người,chúng ta cùng cố gắng và học hỏi lẫn nhau.:67: