Loft 2 bề mặt trong solidworks

• Thread starter minh906
  • Ngày mở chủ đề
M

minh906

Author
Em chào anh chị!
Em xin hỏi mọi người cách khi loft bề mặt có 2 profile , nó chỉ làm cho một bề mặt và không cho độ dày bề mặt cong.Em nghĩ làm thế nào kết nối nó được bằng cách sử dụng loft bề mặt, vì vậy em đã cố gắng tính năng loft và em nhận được một lỗi "không thể kết nối hai bề mặt ... anh chị nào giúp em hướng giải quyết vẽ nó ah?
Em đã vẽ ống tròn và bề mặt ống bị ép nhưng khi loft hai bề mặt thì nó nhận được thông báo lỗi và không thực hiện được,hai đường dẫn cũng không bằng nhau được.Kính mong anh chị giúp em hướng giải quyết với ah,còn:
Đây là video thực hiện của sản phẩm
http://www.youtube.com/watch?v=mAoeFY9Mbik

Đây là hình ảnh cụ thể của sản phẩm
http://www.ua.all.biz/vi/g1266018/
Em xin chân thành cảm ơn!...

M

minh906

Author
Ðề: Loft 2 bề mặt trong solidworks

Mọi người không ai giúp e với ah?

Bạn cứ làm theo hướng dẫn. Gặp lỗi gì cho cải anh lên đây anh em sẽ giải thích cho hướng khắc phục.
Chứ bạn muốn mọi người giúp thế nào? xem video hướng dẫn vẽ và gửi cho bạn ah?

M

minh906

Author

Em loft hai bề mặt dạng với 2 skecth như hình ảnh nhưng không được mong các anh chị giúp đỡ e ah.

M

minh906

Author

Em loft hai bề mặt dạng với 2 skecth như hình ảnh nhưng không được mong các anh chị giúp đỡ e ah.
Bề mặt cong e thực hiện Convert Entities ở dạng sketch 3D còn bề mặt phẳng e làm sketch 2D.Vậy có cách nào loft hai sketch này được không ah?

Mình đang tự học sw không bài bản cho lắm ,hình trên mình cũng chưa vẽ , mong mọi người chỉ rỏ hơn

Last edited:

rất hay,mong sự giúp đở của mọi người

Last edited:

Mình đang tự học sw không bài bản cho lắm ,hình trên mình cũng chưa vẽ ,ta có thể convert 2 mặt rồi loft được không
Mình làm thử de bạn xem nhé

Có thể dùng lệnh Loft hoặc Boundary đều dc, sau đó Combine 3 body và sell theo kích thước yêu cầu là xong

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>

Bề mặt cong e thực hiện Convert Entities ở dạng sketch 3D còn bề mặt phẳng e làm sketch 2D.Vậy có cách nào loft hai sketch này được không ah?
Ta có 2 solid như sau:

Hãy dùng lệnh Loft với các mặt được chọn trực tiếp:

Kết quả ta có:

Nếu muốn, ta có thể dùng thêm lệnh Shell để làm rỗng chi tiết này, kiểu như 1 cái ống bị đập bẹp 1 đầu.