Lỗi Autocad 2007

Author
Các bác ơi cho e hỏi chút , dạo này máy em đang lỗi Cad tình trạng là e dùng lệch M, coppy không bôi đen được vùng mình chọn để di rời không biết tại sao cả. có bác nào biết giúp đỡ em với . Thanks các bác nhé

Ðề: Lỗi Autocad 2007

không hiểu ý của bạn lắm, nhưng bạn thử làm theo cái hình này xem có được không nhá

Author

mình cũng làm như bạn nói *** như không được . không tại sao cả, mình gỡ ra cài lại cũng vậy có bạn nào biết giúp đỡ mình với, khi mình dùng lệch M, coppy quét lên đối tượng cần di chuyển thì không bôi đen được vậy thì làm sao biết phần nào mình di chuyển chứ .

mình cũng làm như bạn nói *** như không được . không tại sao cả, mình gỡ ra cài lại cũng vậy có bạn nào biết giúp đỡ mình với, khi mình dùng lệch M, coppy quét lên đối tượng cần di chuyển thì không bôi đen được vậy thì làm sao biết phần nào mình di chuyển chứ .
Có phải bạn chọn nhiều đối tượng một lúc không được đúng không nhỉ?
Nếu chọn một đối tượng thì có thể thực hiện lệnh...?
không biết đúng lỗi của bạn không nhỉ?

Author

Không mình chọn một đối tượng cũng không bôi đen được bạn àh. không hiểu vì sao bạn . Mình đang làm đồ án mà máy kiểu này thì khó quá . Mong tất cả mọi người trong diễn đang giúp đỡ mình với

Không mình chọn một đối tượng cũng không bôi đen được bạn àh. không hiểu vì sao bạn . Mình đang làm đồ án mà máy kiểu này thì khó quá . Mong tất cả mọi người trong diễn đang giúp đỡ mình với
Vậy thì có thể là bạn đã khóa LAYER của chi tiết đó rồi....
Thử gõ lệnh Layer xem có layer nào bị khóa không nhé.
AQ chỉ nghĩ vậy thôi :1:
Chúc bạn thành công.

Anh Quốc nói đúng rồi đó bạn gõ LA và chọn và chỗ chìa khóa để mở khóa layer mới select được nhé

Author

mình chuyển bản đó sang máy khác là được luôn ma bạn. bây giờ máy mình lại không cài win được nữa bạn àh. cảm ơn bạn nhiều nhá

mình cũng đang gặp tình trạng này mà chưa biết sử lý sao, bôi đen để hiệu chỉnh màu, đường tâm, nét đứt copy,move đề không được

cái này mình sửa đươc rồi: nhập lệnh ds, sau đó vào options>selection> bỏ chọn use shift to add selection.ok

cảm ơn buivantu nhé mình cũng sửa được rồi, nhưng của mình bỏ chọn use shift to add selection và phải chọn thêm noun/verb selection nữa

N

nguyenson16

Bạn dow bản khác về cài là ok thôi , đôi khi source của bạn hư rồi đó!