Lỗi Hole wizard trong solidwork

• Thread starter anhhuy
  • Ngày mở chủ đề
A

anhhuy

Author
Anh em trong diễn đàn sử dụng solidwork tư vấn cho mình một vấn đề sau đây
Khi mình sử dụng chức năng Hole wizard trong solidwork 2009 thì bị báo lỗi như vậy (file kèm theo)mong anh em cứu mình với nhé
xin cảm ơn

Last edited by a moderator:
E

englsolid

Author
theo thông báo lỗi thì khi thực hiện lệnh không tìm được dữ liệu chuẩn ban đầu. Bạn xem lại phần cài đặt xem sao. Nó đưa ra file thiếu rùi đấy.

A

anhhuy

Author
Lỗi solidwork

Minh đang sử dụng bản office 2007 không biết có ảnh hưởng gì đến solidwork không ?

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Anh em trong diễn đàn sử dụng solidwork tư vấn cho mình một vấn đề sau đây
Khi mình sử dụng chức năng Hole wizard trong solidwork 2009 thì bị báo lỗi như vậy (file kèm theo)mong anh em cứu mình với nhé
xin cảm ơn
Theo thông báo thì SW không tìm thấy cơ sở dữ liệu (lần sau nhớ chụp ảnh màn hình cho rõ hơn), có khả năng phần cài đặt có vấn đề. Tớ cũng từng gặp trường hợp tương tự thế này, lý do là để tránh sự thay đổi hệ thống do vô ý và tránh virus, tớ cài đặt các phần mềm bằng account Administrator và tạo thêm 1 acount khác với quyền hạn có giới hạn, chỉ để sử dụng. Kết quả là SW tại account mới không được quyền truy xuất dữ liệu đã được cài đặt bằng Administrator. Vì thế, mõi khi dùng SW, tớ lại phải dùng account Administrator.

A

anhhuy

Author
Cảm ơn Bác DCL

Trước hết xin cảm ơn Bác DCL và các bạn đã định hướng cho mình Fix lỗi này. Sau khi mình format lại ổ đĩa cài lại Winxp Service pack 2 sau đó cài tiếp Office 2003 Service pack 1 và cài solidworks 2009 ( tất cả các softs khi cài đều sử dụng quyền Admin) thì khi chạy solidwork lên và có thể sử dụng được chức năng Hole wizard bình thường

xin cảm ơn mọi người đã tư vấn
chúc sức khỏe đến tất cả các thành viên

Anh Huy

lddung

Chuyên gia cao cấp
Để cảm ơn hay đánh giá cao 1 bài viết bạn hãy bấm vào nút "xin xảm ơn" nhé! Lần này mình bạn rất cần thiết nên chuyển bài viết , lần sau sẽ xóa đấy !:39: