Lỗi khi cài đặt CATIA V6 2013 Hi-End

Author
Em đang cài đặt CATIA V6 2013x Hi-end. Việc cài đặt thì xong rồi, khi khởi động CATIA lên báo đã kết nối được đến server rồi, tưởng ngon rồi nhưng không ngờ sau đó nó ko hiện lên CATIA được mà xuất hiện lỗi này.

Máy em Ram 4 nhưng không có Card màn mình, không hiểu lỗi này là lỗi gì có anh chị nào giúp em khắc phục được không ạ?

Cảm ơn mọi người

lddung

Chuyên gia cao cấp
Ðề: Lỗi khi cài đặt CATIA V6 2013 Hi-End

lỗi này có vẻ giống với V5, do khi khởi động Catia bị lỗi biến nào đó thôi. Với V5 thì mình chỉ chạy Tuneup bản mới nhất là nó tự sửa được. Cậu thử xem thế nào, mình hiện dùng V5-6 R2013 đã thấy thỏa mãn rồi. Có vài tính năng mới so với các phiên bản cũ mà mình rất thích. Nếu thích giao diện đẹp hơn thì bật sang P3 là cũng chả kém V6 :).

Máy nhà tôi cài Catia V5R19SP2 bình thường nhưng khi đem vô cty cài đến bước Service Pack 2 thì nó báo lỗi " set up stranfer has fail " mặc dù đã ghost lại win và diệt sạch virut. Ai đã bị trường hợp giống tôi xin chia sẻ kinh nghiệm.

Máy nhà tôi cài Catia V5R19SP2 bình thường nhưng khi đem vô cty cài đến bước Service Pack 2 thì nó báo lỗi " set up stranfer has fail " mặc dù đã ghost lại win và diệt sạch virut. Ai đã bị trường hợp giống tôi xin chia sẻ kinh nghiệm.
Theo mình thì lỗi của bạn có thể do :
-Phần cài lên đúng chỗ ổ cứng bị bad
-Nếu cài catia 64 bit có thể do máy công ty bạn chưa update C++ hay Framework ( cái này hồi trước mình cũng bị nhưng mình không nhớ là C++ hay Framework )

em chào cả nhà, em đang cài V6 r2013x
em cài SQL Server Installion Center nhưng bị báo lỗi này!

Sau khi em nhấp OK thì báo lỗi:

các anh giúp em với. :)

em chào cả nhà, sau khi em cài đặt server và một số phần cơ bản nhưng lại không đăng nhập vào được, báo lỗi:

chúc anh em ngủ ngon. :)

em chào cả nhà.
các anh giúp em với, em đang cài Catia V6 nhưng phần mềm báo nhiều lỗi quá, em đã ghost máy tính đến cả chục lần rồi nhưng vẫn bị lỗi, nản quá
em chào cả nhà, chào anh Hồ Duy Linh
em đang cài Catia V6, nhiều lỗi quá,em đã ghost máy tính gần chục lần rồi, nhưng vẫn bị lỗi
mong các anh giúp đỡ,,
Sau khi sự cố mất điện thì trang web vẫn vào được nhưng khi em đang nhập tài khoản của em thì trang web báo:

còn trước lúc đấy, khi đăng nhập vào được trang web, thì khi em vào Catia V6r2012x thì phần mềm báo một số lỗi như sau: em rất mong các anh giúp đỡ, em cảm ơn
list chỉ có một tùy chọn duy nhất:

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

Nhiều bạn email hỏi mình cách cài Catia V6, xin lổi vì hồi âm các bạn trể

Cài Catia V6 là một quá trình dài và vất vả - bạn xem video này về cách cài 1 cách tổng quát nhé:

http://vimeo.com/59896188

Bạn phải cài Microsoft Server 2008 bản xịn và full nhất - đa số các bạn gặp vấn đề ở đây, bạn cần download file đính kèm ([FONT=&quot]- SQL Server 2008 R2 Standard (x86, x64, ia64) - DVD (English) - bản free[/FONT]).
http://kickass.to/sd-en-sql-server-...-by[/MEDIA]-solutionsdealer-net-t6432636.html

Trước khi cài nên update Windows của bạn để chắc rằng bạn có đầy đủ các service pack, hot fix...., ., khi cài tốt nhất bạn tắt phần mềm diệt virus, chạy ở chế độ admin.

Khi cài phần mềm yêu cầu nhập username & password, bạn chú ý là ghi lại bằng cách chụp màn hình khi phần mềm yêu cầu bạn đặt username hay pass gì. (tốt nhất bạn nên đặt username và pass giống nhau)

Và quan trọng trước khi cài bạn ăn uống đầy đủ, châm 1 bình trà và 1 điếu thuốc, vì cài cái này rất chi là ..nhức đầu. kaka

Best Regards.