Lỗi khi dùng Better WMF chuyển Cad -> Word

• Thread starter cnv0810
  • Ngày mở chủ đề
C

cnv0810

Author
KHông hiểu sao khi sử dụng phần mềm này chuyển cad -> Word thì lại bị lôi phông chữ , nếu ai có cách nào khắc phục thì chỉ cho mình với .. cảm ơn rất nhiều

Gadget

Ðề: Lỗi khi dùng Better WMF chuyển Cad -> Word

Cái này mình bị rồi.
Khi nhập text trong cad, mình dùng mã VNI Windows thì copy sang word không bị lỗi font nữa. Chỉ trừ những kí từ đặc biệt như: theta, alpha, ... mình chưa khắc phục được (nếu bác nào biết xin chỉ giúp). Bạn này thử xem.

bạn có thể chuyển file cad sang pdf rồi sau đó thì cắt, dán thì tùy ý. bảo đảm đường nét, chữ như ý muốn

le.son4246

Giải Nhì cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Cái này mình bị rồi.
Khi nhập text trong cad, mình dùng mã VNI Windows thì copy sang word không bị lỗi font nữa. Chỉ trừ những kí từ đặc biệt như: theta, alpha, ... mình chưa khắc phục được (nếu bác nào biết xin chỉ giúp). Bạn này thử xem.
Cách khắc phục chỉ đơn giản thế này thôi các bạn click vào vùng mình khoanh đỏ trên hình vẽ xuất hiện bảng điều chỉnh kích thước chữ. Ở ô Width Factar mặc đình là 1.0000 chỉ việc thêm số 1 vào số 0 cuối cùng thành 1.0001 như hình vẽ là được lên dùng form unicode arial hoặc Times new roman cũng được!

C

cnv0810

Author

Cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người ! Ở chỗ width factor cứ cho nó lớn hơn 1 chỉ một ít thui là ok luôn đúng như bạn leson nói . Mình nghĩ nguyên nhân là do cái khoảng cách giưa các chữ ở trong cad và better là khác nhau.