Lỗi khi sử dụng Remote Solver Manager: External operation: 'queryStatus' has failed. This may or may

• Thread starter tcvt1992
  • Ngày mở chủ đề
T

tcvt1992

Author
Mình đang thiết lập một server gồm 3 máy workstation để giải 1 bài toán thông qua Remote Solver Manager, trong đó: 1 máy đóng vai trò là Client, 1 máy đóng vai trò là Solver Manager, một máy đóng vai trò là Compute Server. Tất cả các bước đều thành công. Mình đã dùng máy Client gửi một job xuống cho solver manager và chỉ định máy compute server giải bài toán đó và lấy kết quả thành công. Tiếp theo mình muốn máy client gửi 1 job cho cả máy solver manager và máy compute server giải thì chỉ có 1 máy giải. Lúc này mình mới thay đổi cấu hình cho các máy nối mạng với nhau thông qua window HPC chứ trước đó các máy chỉ kết nối với nhau qua một server bình thường tự tạo. Sau đó, mình test kết nối giữa các máy thì chỉ mới có máy client test thành công còn máy solver manager ko test thành công được và gặp lỗi như hình trong trang web đính kèm. Mong các bạn giúp mình nhé? :1:

Đây là câu hỏi của mình trong trang web của mình:

http://sim-ccc.com/tutorial/detail/53

Các bạn xem hình và nghiên cứu thử với mình nhé. Với lại trải nghiệm trang web và góp ý cho mình nhé. Trang web này là trang chia sẻ mô hình 3D, thư viện tài liệu cũng như những câu hỏi thắc mắc của các bạn trong cuộc sống về bất cứ lĩnh vực khác chứ không riêng gì kĩ thuật. Sắp tới mình cũng sẽ có một vài dự án và đề tài nhỏ mong các bạn tham gia, một mặt kiếm thêm thu nhập, một mặt để phát triển cộng đồng mô phỏng của Việt Nam mình.