lỗi powermill 2012 connection to license server lost

• Thread starter congquoc17
  • Ngày mở chủ đề
C

congquoc17

Author
Chào mọi người.
Mình cài powermill 2012 bản 32bit trên win7 ,sau khi đã c..r..ack vào lập trình đến đoạn chạy caculator thì báo l" connection to license server lost...." và đơ máy luôn.Có ai đã khắc phục được vấn đề này triệt để thì chỉ giúp mình với.
Cảm ơn mọi người .

G

giotlehong

Author
Ðề: lỗi powermill 2012 connection to license server lost

H­ello,

Bạn hiện công tác tại công ty nào vậy?

C

congquoc17

Author

@giotlehong mình làm cho cơ sở tư nhân thôi bạn,mình muốn tận dụng những ưu điểm của từng loại phần mềm để gia công cho nhanh thôi.Bạn có gặp trường hợp như mình không.?

R

rongtudo

Author

bản cài 2012 có post với exchange đầy đủ ah bạn? bạn down link nào vậy

C

congquoc17

Author

Mình down bằng link torrent.Bạn vào địa chỉ kat.cr sau đó seach với cụm từ powermill bạn thích down phiên bản nào tùy thích.Nhớ là cài trước phần mềm utorrent nhé.Chúc thành công.

G

giotlehong

Author

Theo mình thì bạn vẫn chưa cài được usb. Bạn nên kiểm tra trong device manager có safenet usb device không.

Kiểm tra xem file dcam.paf của bạn có đúng không

C

congquoc17

Author

@giotlehong mình đã kiểm tra có safenet usb device bạn ak,có file dcam.paf là không biết có chính xác không.Nguồn phần mềm mình down (link torrent )trên trang kat.cr.

S

simonetb

Author

Mình đã từng gặp lỗi này khi cài bản PM2012 x64.
Cài đặt phần mềm ok, chạy chương trình ok nhưng không Caculator và liên tục báo "Conection ....." giống như bạn.
Mình khắc phục bằng cách đổi dòng " Safenet USB Device" băng "Safenet USB Key" lúc chỉnh trong Gredit\....và phần mềm tính toán bình thường.
Hy vọng giúp được bạn!

C

congquoc17

Author

@simonetb cảm ơn sự chia sẽ của bạn,mình sẽ thử,nếu không thành công hi vọng được sự giúp đỡ từ bạn

C

congquoc17

Author

@simonetb Mình thử mà chưa biết đổi thế nào,bạn có thể giúp mình chi tiết chút nữa được không.Cảm ơn bạn

S

simonetb

Author

[MEDIA=youtube]WjNdY8CfVOg[/MEDIA]&feature=share&fb_ref=share
@congquoc17 cách của mình chỉ là làm giống video này thôi
Chú ý cài đặt USB thành công.
Cái mình nói ở trên là khúc 2p43s trong video, phải là SafeNet USB Key thì mới được. Một số hướng dẫn ghi là SafeNet USB Device nên khi làm theo thì phần mềm ko Caculator được.
DelCam PM cho thấy sự thuận tiện lớn với nhưng xưởng gia công ngoài. Chúc bạn thành công!!!

C

congquoc17

Author

@simonetb Cảm ơn bạn thật nhiều vì chia sẽ hữu ích này.Chúc bạn gặp nhiều thành công.

H

happy.kill

Author

Ko biết bạn khắc phục server lost được chưa ? nếu bạn ở tphcm thì mang bia gặp mình là hết server lost trong 1 phút. 0967100809

P

phamtung2010

Author
có thể chỉ giáo mình dk ko. mình lúc bị lúc ko làm bé thì dk to thì bị luôn

P

phamtung2010

Author
Chào mọi người.
Mình cài powermill 2012 bản 32bit trên win7 ,sau khi đã c..r..ack vào lập trình đến đoạn chạy caculator thì báo l" connection to license server lost...." và đơ máy luôn.Có ai đã khắc phục được vấn đề này triệt để thì chỉ giúp mình với.
Cảm ơn mọi người .
bạn đã khắc phục bằng cách nào chỉ giúp mình với