lỗi trong autocad 2007

Author
em vẽ lệnh hình tròn trong cad rồi nó cũng thể hiện hình tròn, một lát sau hoặc là sau khi đã lưu và mở lên lại thì nó không còn là hình tròn nữa mà là hình đa giác đều, tương tự lệnh bo tròn cũng vậy. vậy phần mềm cad em bị lỗi gì, có cách gì khắc phục không xin chỉ giúp. thanks nhiều.

Ðề: lỗi trong autocad 2007

em vẽ lệnh hình tròn trong cad rồi nó cũng thể hiện hình tròn, một lát sau hoặc là sau khi đã lưu và mở lên lại thì nó không còn là hình tròn nữa mà là hình đa giác đều, tương tự lệnh bo tròn cũng vậy. vậy phần mềm cad em bị lỗi gì, có cách gì khắc phục không xin chỉ giúp. thanks nhiều.
Cậu vào Option chỉnh cái chỗ mình bôi xanh lên 10000 là OK, đây là do độ Smooth nhìn nó vậy nhưng in ra thì ko vấn đề gì:

N

ngochoi

Chào các bác!
Cho mình hỏi, khi in mình đã đặt Lineweight hai layer khác nhau là 0.13 và 0.25 trong Layer Properties Manager và đặt màu trong bản vẽ nhưng khi in ra các nét in giống nhau trên giấy.
Các bác cho mình hỏi làm sao khác phục được hiện tượng này.

Chào các bác!
Cho mình hỏi, khi in mình đã đặt Lineweight hai layer khác nhau là 0.13 và 0.25 trong Layer Properties Manager và đặt màu trong bản vẽ nhưng khi in ra các nét in giống nhau trên giấy.
Các bác cho mình hỏi làm sao khác phục được hiện tượng này.
Mình nghĩ là khi bạn đặt lineweight cho layer khác nhau nhưng khi in bạn lại không sử dụng layer mà định độ đậm của nét bằng màu sắc

Để chọn có in bằng cách quản lý lineweight bằng màu hay không bạn chọn None (nếu không dùng - khi đó sẽ dùng lineweight của layer), chọn Acad.ctb (thường hay dùng - vào trong chỉnh lineweight theo màu).

Mình thường hay dùng lineweight bằng màu chứ không dùng layer vì dễ quản lý hơn, mặt khác dùng layer thay đổi lineweight có nhiều trường hợp hình vẽ sẽ rất rối.