Lớp học "Thiết kế sản phẩm" và "Quản lý vòng đời sản phẩm"

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author
Ðề: Lớp học "Thiết kế sản phẩm" và "Quản lý vòng đời sản phẩm"

Em có thể học Mỹ thuật Công nghiệp hoặc Kỹ thuật Hệ thống Công nghiệp - mảng Product Design

Jack

Em cám ơn anh. Hiện tại em muốn học Mỹ thuật công nghiệp nhưng ko bít học ở đâu. Có phải đầu tiên phải học vẽ cơ bản sau đó mới học sâu hơn phải ko ạ? Nhờ anh chỉ giáo cụ thể hơn ạ, em mới nên vẫn lơ ngơ lắm :D

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

Em cám ơn anh. Hiện tại em muốn học Mỹ thuật công nghiệp nhưng ko bít học ở đâu. Có phải đầu tiên phải học vẽ cơ bản sau đó mới học sâu hơn phải ko ạ? Nhờ anh chỉ giáo cụ thể hơn ạ, em mới nên vẫn lơ ngơ lắm :D
Thiết kế không phải chỉ là vẽ mà còn tổng hợp rất nhiều kiến thức khác.

Em có thể học vẽ đủ để thi đầu vào MTCN. Nhưng nếu em không mạnh về vẽ, em vẫn có thể làm người thiết kế, em chỉ outsource phần thao tác vẽ cho người chuyên vẽ thôi :)

Quan trọng nhất là ý tưởng và những thứ xung quanh nó.

Jack

Vâng. Em hiện đang là sv năm 3 của ĐHBK HN, chuyên ngành cơ điện tử. Em thích vẽ nhưng giờ mới có ý định đi học. Em được biết anh cũng làm trong lĩnh vực thiết kế và phát triển sản phẩm. Anh có lời khuyên gì cho em không ạ? :3:

Nova

MES Lab. Founder & C.E.O
Author

Vâng. Em hiện đang là sv năm 3 của ĐHBK HN, chuyên ngành cơ điện tử. Em thích vẽ nhưng giờ mới có ý định đi học. Em được biết anh cũng làm trong lĩnh vực thiết kế và phát triển sản phẩm. Anh có lời khuyên gì cho em không ạ? :3:
Oh, anh tưởng em chưa vào ngành :)

Vậy thì theo anh em nên tập trung học xong Cơ điện tử, tự mày mò hoặc tham gia một lớp học về vẽ cơ bản, học dùng 1 phần mềm 3D nào đó và nung nấu, mài dũa dần các ý tưởng (nên dùng sổ tay) :)

Rgs

Jack

Cám ơn anh nhiều ạ !!!