Lập trình giúp em với

• Thread starter nhactk4
  • Ngày mở chủ đề
N

nhactk4

Author
Em mới học CNC nên chưa biết nhiều.Bác nào biết thì vào giúp em với nhé. Lập trình theo DIN66025 .Thanks

Last edited by a moderator:

lddung

Chuyên gia cao cấp
Em mới học CNC nên chưa biết nhiều.Bác nào biết thì vào giúp em với nhé. Lập trình theo DIN66025 .Thanks

Hình vẽ quá bé và mờ, không thấy rõ kích thước.Bạn chụp hay scan rõ hơn anh em mới giúp được chứ!:3:

Phay phẳng,phay hốc, khoan :D

lddung

Chuyên gia cao cấp
Chuẩn DIN6625 là chuẩn của Germany nên mình cũng chưa rõ lắm nhưng có lẽ nó cũng như chuẩn ISO ..Fanuc Siemens thôi nhỉ? mà yêu cầu dùng mấy dao?các con dao có thể dùng là thế nào? làm đến đâu rồi post lên mọi nguòi góp ý sẽ nhanh hơn..

H

huyendieu

Author
Lập trình gia công chi tiết này chỉ cần 2 dao chắc là đủ 1dao phay ngón ,1 mũi khoan .

lddung

Chuyên gia cao cấp
Lập trình gia công chi tiết này chỉ cần 2 dao chắc là đủ 1dao phay ngón ,1 mũi khoan .
1 dao phay ngón D4 trở xuống mà phay cái hốc như thế không năng suất lắm.Dùng 1 con dao D3R0 (nếu có?)cũng được thôi nhưng tính tọa độ hơi mệt đấy :78: .Mấy cái lỗ nhỏ ấy không nhìn rõ đường kính nhưng nếu muốn chính xác hơn thì dùng luôn con dao D3R0 phay cũng được tuy lâu 1 chút!

Chuẩn DIN6625 là chuẩn của Germany nên mình cũng chưa rõ lắm nhưng có lẽ nó cũng như chuẩn ISO ..Fanuc Siemens thôi nhỉ? mà yêu cầu dùng mấy dao?các con dao có thể dùng là thế nào? làm đến đâu rồi post lên mọi nguòi góp ý sẽ nhanh hơn..
Không hoàn toàn giống nhau nhưng căn bản "Alilam" cũng "na ná" như Fanuc.
Nó cũng có định dạng chuẩn DIN,ISO,JIN...
Tuy nhiên "em"alilam nếu port từ anh chàng Pro/E thì hơi loằng ngoằng
một tẹo nếu khi nội suy cung tròn khi port ra code G,or code M