Lương kỹ sư cơ khí tại Canon!?

Discussion in 'Tâm sự - Nghề nghiệp' started by quangnam212, Apr 11, 2012.

1. tieukhatnhi

tieukhatnhi New Member

Ðề: Lương kỹ sư cơ khí tại Canon!?

vang o1k4 anh ah. hii. cam on anh vi su song vien. sau nay em con phai hoc hoi kinh nghiem tu anh nhieu

2. lenhuphong

lenhuphong New Member

em thực sự muốn vào làm việc ở samsung nhưng tốt nghiệp cao đẳng. liệu k có người quen có vào được k ạ?

3. hainam18991

hainam18991 New Member

chào bác bác cho e hỏi phòng lắp ráp vs phòng môi trường phòng nào hơn ạ 2 phòng này có phòng nào phải lm ca k ạ
    mà a cho e hỏi lương cd ở đây thế nào ạ
    em vừa tạch pv denso h muốn kiếm việc khó wa a ạ

4. kdrongviet

kdrongviet New Member

Híc, em dự ku cậu kia chém rồi!
    Em cũng từng gần 10 năm làm thuê cho Nhật em hiểu chúng nó trả lương cực kỳ bèo chứ ko cao đến mức mới vào đã có mức lương vậy đâu ạ!
    Em cũng có hỏi anh em vẫn làm cho Nhật gần chục năm nay nhưng lương của các công ty chúng nó đang làm chỉ dao động từ 10-15 triệu tùy vị trí và tùy công ty, đương nhiên là kinh nghiệm và gắn bó gần 10 năm nhé!
    Còn cậu kia vừa vào mà lương đã vậy rồi em dự là chém và có thể cậu ý cộng thêm cả tiền làm thêm may ra mới đạt được mức lương như vậy!
    Các bác làm cho Nhật thừa hiểu chúng nó có một liên minh các công ty Nhật tại VN và đương nhiên mức lương chúng nó đều cùng nhau đưa ra mức sàn hết!
    Hơn nữa làm cho Nhật tăng lương cực thấp dao động khoảng 10%/năm!
    Vậy thì lấy đâu ra một kỹ sư mới ra trường mà mức lương đã như vậy? chắc ku cậu cộng dồn cả tiền làm thêm vào rồi :D

5. kiepmigoi

kiepmigoi New Member

CHo e hỏi ngoài lề chút:

Holcim có chương trình Kỹ sư TÀi năng JET, nếu như em ứng tuyển vào vị trí kỹ sư cơ khí, vậy nếu trúng tuyển thì sẽ làm việc ở đâu ạ? ( Ở Tp HCM hay ở Kien Giang ạ).

6. phale

phale New Member

cả nhà ơi, e tốt nghiệp hệ liên liên thông Đại học chính quy liệu có thi vào canon được ko?

7. tiep-tnut

tiep-tnut New Member

co j ma choang vang ha ban oi , trong canon neu lam hanh chinh thi nguoi moi vao (ko can biet la sv moi ra truong hay da co kinh nghiem ) luong co ban gan 8 tr roi , neu vao phong ban nao lam kip thi se co ho tro them khong 4 tr .than!

8. tiep-tnut

tiep-tnut New Member

Đúng đấy , ko phải chém đâu bác nhé , lương sv mới giờ gần 8 tr rồi , còn nếu làm kip thì hơn 10tr là bt .

9. dechuak54

dechuak54 New Member

không có gì bạn ạ!đại học có việc của họ,cao đẳng có việc của các bạn!mỗi năm sam sung tuyển thêm hàng trăm nhân viên mới.chỉ riêng tại bk đợt vừa rồi đã có hang chục bạn cao đẳng trúng tuyển.vậy nên bạn không có gì phải lo lắng nhé!chỉ cần bạn thích và có khả năng thôi!

10. anhqdt43

anhqdt43 New Member

Chào bạn,
    Mức lương 10 triệu/th với điều kiện ngày làm 12 tiếng là đúng. Vì mình đã được nghe nhiều học viên bên mình đi làm và phản ánh lại thế. Do Canon là cty của nước ngoài nên công việc của họ nhiều, KS VN và đó đương nhiên phải cố gắng tận dụng thời gian 12 tiếng để làm hết việc trong 1 ngày. Còn các hầu hết cty VN ít việc, ngày chưa chắc đã cần 8 tiếng để làm hết việc. Ở đây mình không nói tất cả các cty VN nên mong nhiều bạn đừng giận. Người ta trả lương thế là phù hợp với công sức thôi.
    Mình đã đi thăm quan trực tiếp nhiều cty VN thì thấy Kỹ sư ở đó chỉ làm vài tiếng là xong việc, thời gian còn lại lướt web và giải trí cho đủ 8 tiếng. Vậy nên lương thấp là đúng thôi. Học cơ khí ra trường đại đa số năm đầu đi làm lương tầm 3,5tr đến 5 triệu/tháng thôi.

11. Nghia90

Nghia90 New Member

hic,nghe bác nói em thấy mình thật may mắn khi làm cho cty Nhật,ở đây là canon :D

12. chau2707

chau2707 Active Member

3,5 - 5tr/tháng = lương thợ hàn kinh nghiệm 2-3 năm.

Share This Page

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 1)

Loading...