Mẫu phù điêu nghệ thuật _ Artcam _ Jdpaint.....

M

mousenotail2208

Ðề: Một số mẫu Artcam

Em dùng tính năng Face wizard trong artcam để dựng nhưng nếu muốn làm nổi bật phần tóc, và những nếp gấp trên áo cho bức hình thì phải làm như thế nào? với những bức hình như thế này thì nên sử dụng công cụ nào? Đây là bức hình E định làm điêu khắc trên fip cho 1 chương trình từ thiện tuy nhiên lại đang gặp khó khăn trong việc dựng hình, E chỉ mới biết Artcam cũng không biết việc gia công thực tế thì hình dạng như thế nào, E sợ phần tóc và nếp gấp cũng như phần mắt không nổi bật được khi gia công, E sử dụng máy của jing có thể sài dao cầu nhỏ nhất 0.8, E làm trong khuôn mẫu chứ không thiên về điêu khắc, đây là bức đầu tay của E

Mong được các bác giúp đỡ, để có thể hoàn thành bức mẹ bồng con! E chỉ làm để vui chứ không có ý nghĩa về mặt kinh tế!
Cảm ơn các Bác!

Last edited by a moderator:

QuyenQCM

Active Member
Author

Em dùng tính năng Face wizard trong artcam để dựng nhưng nếu muốn làm nổi bật phần tóc, và những nếp gấp trên áo cho bức hình thì phải làm như thế nào? với những bức hình như thế này thì nên sử dụng công cụ nào? Đây là bức hình E định làm điêu khắc trên fip cho 1 chương trình từ thiện tuy nhiên lại đang gặp khó khăn trong việc dựng hình, E chỉ mới biết Artcam cũng không biết việc gia công thực tế thì hình dạng như thế nào, E sợ phần tóc và nếp gấp cũng như phần mắt không nổi bật được khi gia công, E sử dụng máy của jing có thể sài dao cầu nhỏ nhất 0.8, mong được các bác giúp đỡ.!
muốn làm nổi đẹp thì bạn phải vẽ các vector bám theo biên dạng mẫu rồi từ đó bạn làm nổi khối ...chỉnh sửa thêm bớt làm mịn...
còn muốn khắc được tóc... sắc nét thì không dùng dao cầu được mà phải dùng dao khắc bạn nhé

M

mousenotail2208

muốn làm nổi đẹp thì bạn phải vẽ các vector bám theo biên dạng mẫu rồi từ đó bạn làm nổi khối ...chỉnh sửa thêm bớt làm mịn...
còn muốn khắc được tóc... sắc nét thì không dùng dao cầu được mà phải dùng dao khắc bạn nhé
Ý Bác là E phải vẽ các đường curve sau đó dùng lệnh như extrude để dựng phải không ạ? Cảm ơn Bác nhiều!

QuyenQCM

Active Member
Author

extrude là thuật ngữ của các phần mềm 3D nhưng không phải trong artcam,
trong artcam dùng shape editor or sculpting tools

M

mousenotail2208

extrude là thuật ngữ của các phần mềm 3D nhưng không phải trong artcam,
trong artcam dùng shape editor or sculpting tools
Cảm ơn Bác đã chia sẻ! tại E dùng các phần mềm 3D nhiều nên quen gọi như vậy (^_^)!... Bác cho E hỏi nếu muốn vẽ tóc như trong hình Đức Mẹ Mary thì phải dùng lệnh gì? Nếu được Bác chỉ E chi tiết 1 chút, vì artcam khác nhiều so với các phần mềm 3D khác nên E thấy bối rối. Một lần nữa cảm ơn Bác!

Q

quangdai86

Mấy anh ơi em cũng đang nghiên cứu về máy máy CNC điêu khắc gỗ,nghe nói dùng thằng Artcam pro thiết kế còn thằng Power Mill để gia công thì rất đỉnh,có phải ko ạ?.Chỗ em đang định triển khai máy cái máy Trung Quốc,không biết máy Trung Quốc có dùng được 2 phần mềm kia ko?và máy Trung Quốc hay dùng phần mềm nào để thiết kế và gia công?.Em mới tìm hiểu về máy điêu khắc mong các anh chị chỉ giáo cho em.Thanks

C

CNCRouter

Xin góp vui cùng cả nhà 1 mẫu mình mới thiết kế xong bằng artcam
Rất mong được giao lưu học hỏi cùng mọi người

C

CNCRouter

đây là mẫu con dơi nằm giữa yếm

Y

you

woa toàn tranh đẹp em nhìn mà không biết khi nào mình mới làm được như vậy. Thôi thì học hỏi từng phần vậy. Bác CNCRouter vẽ đám mây như nào vậy chỉ cho em với được không ?
em cám ơn :38::6:

C

CNCRouter

Chào bạn,
Để vẽ được những hình đẹp, cần phải có đủ các yếu tố: thiên thời, địa lợi, nhân hòa.
Nếu bạn có đam mê và sở thích thì cố gắng luyện võ nhé. Mình cũng chỉ mới bắt đầu tham gia lĩnh vực này nên kinh nghiệm chưa có nhiều.
Để vẽ được đám mây, cách vẽ của mình như sau:
- Xác định xem đám mây đó có bao nhiêu lớp (lớp trong, lớp ngoài) độ dày của từng lớp khác nhau thế nào. Mỗi lớp mây tốt nhất bạn nên có 01 layer tương ứng.
- Vẽ đường bao cho từng lớp mây, để vẽ profile cho từng lớp mây, bạn có thể dùng các công cụ như: shape editor, extrude, hoặc Two Rail Sweep, fade relief ..
- Sau khi vẽ được dạng profile và chiều cao của từng lớp mây, bạn dùng các đường bao đã vẽ để cắt lấy lớp cần dùng.
- Sau đó, bạn dùng thuật toán Merge High để dán các lớp mây đó vào.

Bạn thử làm xem,
Chúc thành công!

D

duyphuongvt

Mình đang cần 1 số file hình 3d đã thiết kế rồi,a e nào có file xin gởi cho mình để thêm vào thư viện với nha.chuyển đuôi .STL dùm mình,càng nhìu file đã thiết kế rồi càng tốt.thanks a e.
gởi vô hộp thư:duyvttau@gmail.com

QuyenQCM

Active Member
Author

Mình đang cần 1 số file hình 3d đã thiết kế rồi,a e nào có file xin gởi cho mình để thêm vào thư viện với nha.chuyển đuôi .STL dùm mình,càng nhìu file đã thiết kế rồi càng tốt.thanks a e.
gởi vô hộp thư:duyvttau@gmail.com
một đề nghị ngộ nghĩnh(ngây thơ) nhất mà tôi đã từng nghe...............

Last edited:

Chào cả nhà!
Bác QuyenQCM đa năng quá ta. Hết P
PowerMill giờ lại đến ArtCAM Pro.
Tui có biết sơ qua về ArtCAM, hiện tui có 2 quyển sách về ArtCAM (1 quyển về Pro, 1 quyển về Jewellry) của nhà cung cấp.
Sách xịn bằng tiếng Anh. Sách đi kèm phần mềm và máy CNC mà. Cả bộ này cty tôi nhập về là 32 000 usd.
Bác nào cần sách thì mail cho tui.

QuyenQCM

Active Member
Author

thanks bác,,,nếu bác có lòng hảo tâm thực thì bác share lên host cho anh em nào cần thì download... liên lạc lại phiền bác trả lời mất công lắm

thanks bác,,,nếu bác có lòng hảo tâm thực thì bác share lên host cho anh em nào cần thì download... liên lạc lại phiền bác trả lời mất công lắm
Tui share bằng cách nào đây???
Hai quyển sách lâu ko đụng tới. Tui đang để trong hòm.
Sách thiệt chứ ko phải dạng file mềm nên ko share được.

QuyenQCM

Active Member
Author

Cảm ơn tấm lòng của bác. nhưng có nếu tôi mail cho bác để xin sách thì bác làm như thế nào... bác đừng nói là tặng sách cho tôi nhé.

QuyenQCM

Active Member
Author

một góc của bộ Vinh Quy Bái Tổ vừa hoàn thành:

Ảnh toàn bộ đây

Uploaded with ImageShack.us

Last edited:

QuyenQCM

Active Member
Author