Mẫu phù điêu nghệ thuật _ Artcam _ Jdpaint.....

Ðề: Mẫu phù điêu nghệ thuật _ Artcam _ Jdpaint.....

Mọi người vẫn thường dùng JDpaint để thiết kế phù điêu mà quên mất một điều rằng JDpaint cũng mạnh thiết kế 3D không kém những phần mềm 3d thông thường khác.

Đây là chiếc vòng nữ trang mình thiết kế trên JDpaint. Trông hơi khủng một tý hihi
Nguồn: Zingme

Last edited:
A

aaa

cho các bạn mẫu mới nè

hi Tranhna84, tôi có thử qua vẽ nữ trang trên Jdpaint rồi, nhưng nói thật là ko bằng 1 góc của Rhino từ thao tác cho tới tất cả các lệnh, ngoài ra tôi có thử vẽ những sản phẩm như giày dép, máy sấy tóc nhưng tôi thấy so với rhino thua xa lắc, đây là ý kiến riêng của tôi thôi nha, các bác đừng chém gió dữ quá nha

Em không có ý so sánh phần mềm ở đây mà chỉ là không muốn mọi người biết đến JDpaint chỉ là thiết kế phù điêu. Mỗi người mạnh một phần mềm và sẽ có những quan điểm riêng của mình về phần mềm đó.Thân

À , sẵn cho anh hỏi cái này nhé , mấy cái lỗ trên thân con bướm thì mình dùng lệnh gì để tạo ra nó vậy em ? thấy công phu quá.Cần thiết em co thể up lên hình ảnh dạng 2,5D cho mọi người xem con bướm nhé !!! Thân chào

Đó không phải cái lỗ anh ạ. Nó là cái hốc để mình gắn mặt đá stone

Tay cong, đã convert và render bên SW

V

VietThanh

anh aaa cho em hỏi cái. bộ này thì thông số set dao phay + độ sâu của trục z trong artcam như thế nào ạ. anh có thể gửi e ảnh .jgp của bộ này được không ạ

thông số set dao phay + độ sâu của trục z trong artcam như thế nào ạ.
Bạn tìm lại trong mục Artcam - JDPaint đã có hướng dẫn phần này rồi.

QuyenQCM

Active Member
Author

hi Tranhna84, tôi có thử qua vẽ nữ trang trên Jdpaint rồi, nhưng nói thật là ko bằng 1 góc của Rhino từ thao tác cho tới tất cả các lệnh, ngoài ra tôi có thử vẽ những sản phẩm như giày dép, máy sấy tóc nhưng tôi thấy so với rhino thua xa lắc, đây là ý kiến riêng của tôi thôi nha, các bác đừng chém gió dữ quá nha
bác VUTHANH nói rất chính xác, nếu làm hàng công nghiệp thì cần các phần mềm tk CAD CAM chuyên nghiệp hơn, có thể JD và ArtCam làm được các điều đó nhưng không chính xác và hiệu quả thấp,

Q

quy_nguyen

@mr. Tuấn An : video hướng dẫn này đại ca sử dụng lệnh này chỉ sợ không có đá kim cương mà gắn vào thân bướm thôi haha

http://www.meslab.org/mes/threads/26127-trao-
-ngh
-dung-jdpaint?p=152707#post152707

@ NGọc Quý : Bạn down thẳng từ diễn dàn về dùng được luôn đó không phải xin đâu !
dOWN ảnh về dùng hả bác? em tưởng bác có file jdp.

bác VUTHANH nói rất chính xác, nếu làm hàng công nghiệp thì cần các phần mềm tk CAD CAM chuyên nghiệp hơn, có thể JD và ArtCam làm được các điều đó nhưng không chính xác và hiệu quả thấp,
Cậu có thể định nghĩa cho tớ độ chính xác và hiệu quả của một phần mềm được không??Và cái tớ muốn nói tới không phải là so sánh các phần mềm vì hình như trên mes cũng có bài so sánh các phần mềm cad rùi thì phải.Tớ chỉ muốn mọi người hiểu thêm về JDpaint không có ý gì khác.Thân

Q

quy_nguyen

thế thì bạn chưa biết gì về jdpaint rồi lên hỏi lại kiến thức của thày dạy đi thôi ;))
có gì bác chỉ giáo,em tự học nên chỉ biết sơ qua.vậy ý của bác là file ảnh có thể sử dụng được?

A

aaa

sản phẩm của em đây

QuyenQCM

Active Member
Author

hàng mới về

Last edited:

sẹc ngang xin hỏi admin là sao tôi ko thay đổi chữ ký được nhỉ, admin đọc xong xin xóa bài giùm, ko biết viết ở đâu nên viết ở dây vậy

QuyenQCM

Active Member
Author

của bác đây: