Máy báo lỗi cữ hành trình!!!!

• Thread starter kanteung
  • Ngày mở chủ đề
T

tuananh1979

Author
Ðề: Máy báo lỗi cữ hành trình!!!!

bạn nên tháo cữ hành trình ra kiểm tra

I

ilyasa

Author

fanuc 18-m
[APP]
APPName=NCServer.exe
[NCFileParameter]
SafetyHigh=10.00
ApproachHigh=5.00
ApproachSpeed=2000
ProcessSpeed=4000
XYArcDiscrete=1
ZXArcDiscrete=1
YZArcDiscrete=1
OutGCodeOptimize=1
OutRowNumber=0
NCFileHeader=%\r\nO1000 ([ ])\r\nG17 G21 G28 G40 G49 G80 G90\r\nG0 G90 G40 G80 G17\r\nG91 G28 Z0.\r\nM6 T\r\nM3 S+7200 G90\r\nG54 X+57.4952 Y-57.5647\r\nG5.1 Q1\r\nZ0.346
NCFileTail=G0 Z+20.9959\r\nG91 G28 Z0. M9\r\nG90 G54 X0. Y0. M5\r\nM30\r\n%
AddRowContent=

Cứu với các bác ơi!
Máy em cũng bị lỗi quá cữ:

1007 axis overtravel alarm
1015 emercency stop

Máy em là Máy Phay Oi Mate
Em đã làm cách nhấn CAN và P khi khởi động mà không được.
Có cách nào khác mong các bác chỉ. Nếu phải vào parametter thì mong các bác chỉ rõ. Em chưa đụng vào parametter bao giờ.
Mong các bác giúp

Last edited:

Chào vuthemanh.
Em tìm trên bảng điều khiển sẽ thấy nút có chữ OT( Over Travel= Vượt cữ), chọn chế độ HNLD hoặc JOG, bấm giữ nó và dùng tay quay( trong chế độ HNLD) hoặc các nút di chuyển trục( trong chế độ JOG) để đưa bàn máy về vị trí bình thường, sau đó có thể bỏ tay khỏi nút OT và thao tác như bình thường, không cần phải can thiệp vào parameter đâu.

Last edited:

Cám ơn bác nhiều. Em sẽ thử ngay

Chào vuthemanh.
Em tìm trên bảng điều khiển sẽ thấy nút có chữ OT( Over Travel= Vượt cữ), chọn chế độ HNLD hoặc JOG, bấm giữ nó và dùng tay quay( trong chế độ HNLD) hoặc các nút di chuyển trục( trong chế độ JOG) để đưa bàn máy về vị trí bình thường, sau đó có thể bỏ tay khỏi nút OT và thao tác như bình thường, không cần phải can thiệp vào parameter đâu.
Chân thành cám ơn bác. Em đã làm được

L

Lê Hoàng Tâm

Author
Lổi này đã được khắc phục một cách đơn giản.
svb viết lại ,hy vọng các bạn đang vận hành cnc có thể đem về một " kinh nghiệm" nếu lạc bước vào chủ đề này.
Người bạn cnc này bị va chạm bất ngờ nên choáng váng, hãy đánh thức dậy như sau:
1/ Tắt ngắt điện chính,
2/ Đợi vài phút.
3/ Mở ngắt điện.
4/ Dùng 3 ngón tay của bàn tay phải bấm cùng lúc vào 3 nút [ can ],[ shift ],[ P ] và giử lại ( hold ).
5/ Dùng tay còn lại bấm vào [ power on ] rồi giử lại cho đến khi màn hình thông báo đã " clear " tình trạng " emergency stop "
Máy của bạn đã sẵn sàng để hoạt động lại :) :) :)
Đây là cách cho fanuc Oi-Mb ,dễ dàng quá phải không các bạn .
Chúc may mắn
Xin cho mình hỏi phím CAN là phím nào vậy bạn . thanks

L

Lương minh

Author
Khi va chạm,máy sẽ tự động ngừng khẩn cấp do đó đã thay đổi vị trí COLD START,cho nên khi khởi động lại,lúc trả lời YES để về gốc máy(home) máy sẽ không hoạt động.
Hảy mở hộp thư yahoo của bạn để biết cách liên lạc với tôi,sẽ giúp bạn,nếu vẫn không được tôi sẽ nhờ người bạn là nhân viên bảo trì CNC nhiều năm kinh nghiệm giúp.
Hoàn toàn miễn phí, hì hì...