Máy cán ren

• Thread starter CNC Vietnam
  • Ngày mở chủ đề
C

CNC Vietnam

Author
Chào các bạn , mình đang tìm hiểu về máy cán ren mong các bạn chỉ giúp, mình cần biết kích thước gia công cần thiết trước khi cán , vật liệu cán nếu sắt và Inox kích thước có khác gì hay kg và sự khác nhau giữa cán hai bánh và ba bánh , vì có nhiều phôi có lổ sẵn thì kg cán được trên máy hai bánh , inox thì khi cán nó ít nổi thịt lên hôn sắt mà lại dài ra , mình thử theo cách tiện theo đường kính trung bình của ren nhưng trật lất hết
Cảm ơn vì đã đọc

Y

yes men

Author
chào mọi người!
giúp mình vấn đề này với mình hiện đang làm đồ án về thiết kế đầu dao chuyên dụng để cắt ren trên ống thép bê tông
bạn nào có tài liệu thì gửi qua mail changlangtu_phongluu2001@yahoo.com
cảm ơn tất cả mọi người

Tieubu

Chuyên gia cao cấp
Chào các bạn , mình đang tìm hiểu về máy cán ren mong các bạn chỉ giúp, mình cần biết kích thước gia công cần thiết trước khi cán , vật liệu cán nếu sắt và Inox kích thước có khác gì hay kg và sự khác nhau giữa cán hai bánh và ba bánh , vì có nhiều phôi có lổ sẵn thì kg cán được trên máy hai bánh , inox thì khi cán nó ít nổi thịt lên hôn sắt mà lại dài ra , mình thử theo cách tiện theo đường kính trung bình của ren nhưng trật lất hết
Cảm ơn vì đã đọc
Kích thước gia công cần thiết trước khi cán bạn có thể tính thử bằng cách tính thể tích của bulông sau khi cán rồi suy ra đường kính cần thiết của phôi. Ví dụ chưa tính đến lượng bị ép chặt khi cán (lượng thể tích bị nén lại) thì với bulông M10 như file đính kèm thì đường kính phôi cần là 9.2mm.(chiều dài không đổi), còn nếu chiều dài thay đổi thì bạn tính kỹ hơn thì tôi nghĩ có thể dùng làm giá trị tham khảo.
Sắt với inox thì ứng suất khác nhau nên kết quả ra khác nhau là đương nhiên mà bạn (nói đơn giản là độ cứng khác nhau). Chắc phải thay đổi lực cán ở máy thôi. (Tức là năng lực của máy có cán được inox hay không)
Sau khi cán mà chiều dài thay đổi thì có giới hạn thôi chứ không thì thành phế phẩm mất, hihihi