Máy Cắt Dây Molipden - Những điều cơ bản

• Thread starter Liễu Ngân Đình
  • Ngày mở chủ đề
Đã forward đến Thầy rồi !
Chúc Thầy khỏe !

ME

Active Member
CÁM ƠN CHÚ NHIỀU NHÉ. NĂM MỚI CÓ VÔ MÁNH GÌ CHƯA?

L

Liễu Ngân Đình

Author
Bác Phúc Linh khách khí quá làm em ngại chết đi được. Bác cứ tự nhiên vì nó là công sức không của riêng em!
Trong Nam có dùng bộ điều khiển HF chạy trên Win98 phiên bản tiếng Trung không bác?

L

Liễu Ngân Đình

Author
Nhìn ảnh thấy quen quen nên gửi cho ban rồi.
Hứng thú nổi lên mà, hi hi hi

QuyenQCM

Active Member
bác Đình làm 1 bài về sự khác nhau và ưu nhược điểm giữa máy cắt dây molipden cắt nhiều lần với máy cắt dây đồng cắt 1 lần cho anh em mở mang đi

L

Liễu Ngân Đình

Author
Bữa nào có hứng, mình sẽ làm.
bữa nay Hứng chưa lên đến độ Phê. he he he ;D

V

vantoan19812002

Author
Bác Phúc Linh gởi cho tôi một bản đi, cảm ơn nhiều:vantoan19812002@yahoo.com

H

hutam

Author
Chào bạn Lieu Ngan Dinh qua các thông tion bạn đưa trên mình thấy bạn có rất nhiều kinh nghiệm với máy cắt dây của TQ. Mình hiện đang có 1 con cắt dây TQ đã nát bét phần điều khiển. Nếu bạn có thể giúp được thì liên lạc lại với mình nhé mình đang ở Sai Gòn 0919506513 gặp Sang nhé.

Bác có thể up video lên cho những người mới như em có thể hình dung được nguyên lí hoạt động của máy được không ạ,em nghĩ điều này rất cần thiết.
Trăm nghe không bằng một thấy phải không anh em !

Last edited:
M

mr.ncthang

Author
Ðề: Re: Máy Cắt Dây Molipden - Những điều cơ bản

Chào bạn Lieu Ngân Đình. Mình đang gặp phải vấn để khi sử dụng con DK7725D, hệ điều khiển YH của anh T.Quốc. Hiện nay, mỗi khi khởi động lại máy là nó mất hết thông số máy (mục Data); làm việc khó chịu quá, thường xuyên phải nạp lại thông số nó mới chịu chạy. Xin bạn chỉ giáo cho vài chiêu để giải quyết "vấn nạn" này nhé. Cảm ơn ban rất nhiều.

N

ngochuan142

Author
Ðề: Máy Cắt Dây Molipden - Những điều cơ bản

Bác Đình cho e xin 1 bản word làm tài liệu nhé!cảm ơn bác nhiều!
mail của e là: ngochuan610@gmail.com

help !! tốc độ cẳt trong máy cắt dây!!!

cùng chế độ cắt,cùng độ dầy gia công nói chung là không thay đổi gì giữa 2 lần c ắt liên têếp.
Nhưng tốc độ cắt lần 2 chậm hơn lần 1 rất nhiều, các bác phân tích giúp em xem có những nguyên nhân nào?
cảm ơn các bác

Bác phuclinh gửi cho mình một bản với: namnp2007@gmail.com. Cám ơn nhiều nhé.

Hoa hết cả mắt khi đọc hướng dẫn sử dụng của bác LDN. Máy cắt dây mà dùng lập trình bằng tay thì đôi khi quá phiền phức, khi đang cắt mà bị đứt dây thì "thôi rồi". Đặt thông số: dòng, áp, rộng xung, tốc độ chạy dây sao cho đạt tối ưu so với vật liêu và dày của phôi là rất quan trọng, nhưng chưa thấy ai đề cập nhỉ. Trong thực tế nhiều khi còn xảy ra hiện tượng: khi đang cắt phôi bị nổ vỡ tung ra, vì vậy trong thiết kế CN còn phải tính đến ứng suất dư và tập trung ứng suất của đường cắt. Trong cắt dây các bạn còn phải lưu ý các đường cắt dao nhau

Hỏi về sửa lỗi của máy cắt dây?

Bên em có con máy cắt dây DK-77 của TQ, sử dụng phần mềm HF System, cắt dây Molipden. Hiện tại nó đang bị hiện tượng: khi chạy mô phỏng chương trình, chạy dò tâm vẫn được và khi chạy ở chế độ manual (bằng cách dịch chuyển bàn máy bằng các du xích) vẫn đánh được xung điện. nhưng khi chuyển sang chế độ auto là nó báo ngay đã chạy xong và dừng lại.
Bác nào biết được nguyên nhân và cách khắc phục lỗi trên chỉ giúp em với hoặc có khả năng sửa được có thể liên lạc với em qua số 0983 105 446.
:101: