máy cắt thép tấm

D

dangviet

Author
Chào cả nhà Meslab! Mình mạn phép mở toppic này, với hy vọng anh chị em ai đã có chút kinh nghiệm chỉ bảo.
Chúng ta Hãy cùng nhau góp sức để có một sân chơi đầy sự hấp dẫn và hiệu quả cao.
Tình hình là mình đang tìm hiểu "máy cắt thép tấm", có một số vướng mắc mong anh em giúp đỡ.

- Trong thực tế hiện nay có các loại thép tấm với kích thước chủ yếu như thế nào?

- Hiện nay có các loại máy cắt thép tấm?
- phương pháp chế tạo dao cắt
Rất mong cả nhà chiếu cố.

S

salvangnini

Author
Ðề: máy cắt thép tấm

Chỗ mình làm thì kích thước thép tấm là chiều rộng có kích thứơc 1219 còn chiều dài tuỳ nguời dùng muốn.
Các loại máy cắt thì mình biết 1 là loại thuỷ lực 2 là khí nén 3 là cắt trên dây chuyền.
Phương pháp chế tạo dao thì mình chịu:D

D

dangviet

Author

cảm ơn bạn, ý mình hỏi là phôi thép tấm có chiều dày và chiều rộng như thế nào để từ đó mình thiết kế máy hợp lý hơn. ông thầy yêu cầu thiết kế máy cắt được thép có Smax = 15 mm.

D

dangviet

Author

Chỗ mình làm thì kích thước thép tấm là chiều rộng có kích thứơc 1219 còn chiều dài tuỳ nguời dùng muốn.
Các loại máy cắt thì mình biết 1 là loại thuỷ lực 2 là khí nén 3 là cắt trên dây chuyền.
Phương pháp chế tạo dao thì mình chịu:D
Bạn có tài liệu hay bản vẽ về dao cắt đó không cho mình xin với.

Q

quangbk

Author

Chào bạn. Bên mình vừa nhập một lô thép về. theo mình được biết thì thép tấm có chiều dày nhỏ hơn 16mm thì kích cỡ thông thường là 1500X6000mm còn từ 16mm trở lên thì cỡ 2000X6000mm. Tuy nhiên do khi cắt thì có thể bị lệch lên thông thường chiều dài thì có thể thêm 300mm, chiều rộng cộng theem10mm

H

hankwang

Author

Chào bạn. hiện nay công nghệ phát triển, muốn đạt độ chính xác cao, hiệu quả năng suất lao động, người ta đã sử dụng máy cắt laser thay vì sử dụng những máy truyền thống như trước. bạn có thể tham khảo clip cắt của máy laser cutting machine của Hankwang: http://www.youtube.com/watch?v=oMpvq69VNY0