máy cnc fanuc om mate gặp lỗi

Ðề: máy cnc fanuc om mate gặp lỗi

rất cảm ơn các bác đã cùng em chữ trị em nó ,có nhẽ em nó mất hết parameter rồi nên là khó xử lý,về cơ bản được sự tân tình chỉ bảo của các bác, em xử lý nó không còn báo lỗi gì trên màn hình nữa cơ mà bộ phím là không hoạt động và trục chính cứ thong thả quay quay,
nó cũng chẳng có gì đặc biệt, chẳng qua là bác chưa nhập đươc diagnostic thôi hoặc nhập chưa đúng nên máy sẽ có 1 số lỗi cơ bản: ko điều khiển được trục chính, ko gọi được dao, ko bấm được phím, đôi khi ko chọn đươc chế độ(hand,jog,auto,edit,mdi..) mấy công tắc sbk,ops,drn,srn ko hoat đông, ko di chuyển được các trục măc dù ko có lỗi gì hết, ko xử lý được thì gọi thợ cho an toàn, còn ko thì mang máy đên đây em sửa miễn phí cho( công chở nhiều hơn công sửa đó nhé nên suy nghĩ cho kỹ he he)

Author

vâng trước sau thì em cũng phải nhờ đến các bác thợ thôi, đúng như bác hoangsinhld nói là em chưa nhập được diagnostic,em nhập mà không vào chắc đang bị khóa nên là không nhập được,dù sao cũng cảm ơn các bác rất nhiều

vâng ạh nhưng can+reset chỉ dành để hiệu chỉnh parameter thôi ạh, còn muốn tắt hẳn thì pwe=0 mới được ạh
Nếu chỉ muốn xóa lỗi thì chỉ cần Can+ Reset, còn muốn khi mở máy lại mà không báo lỗi mới phải PWE= 0.

dòng O-mate này mà cũng bấm được can reset ah sao h mình mới biết nhỉ chăc đời này cao(bác này chắc toàn đọc sách chứ chưa bao giờ mò vào cái máy nào)
Mở công ty 8 năm nay để sửa máy mà không đung vào máy thì có cặp đất mà ăn à? Đã để tựa là thảo luận thì mọi người có quyền đưa ra ý kiến của mình, đúng sai tự mọi người cùng trải nghiệm, chứ như kiểu này thì không khá được rồi. Bác hoangsinhld cần chú ý kỹ lại nhé.

Author

em chào các bác sau mấy hôm ngưng nghỉ em đã tìm được em máy giống hệt cùng đời xin được parametter và nhập vào,không còn báo lỗi gì nữa, cơ mà giờ không điều khiển được các trục, gọi các bác thợ mà chưa thấy bác nào tới ,có bác nào biết xin giúp em được không

em chào các bác sau mấy hôm ngưng nghỉ em đã tìm được em máy giống hệt cùng đời xin được parametter và nhập vào,không còn báo lỗi gì nữa, cơ mà giờ không điều khiển được các trục, gọi các bác thợ mà chưa thấy bác nào tới ,có bác nào biết xin giúp em được không
Là 1 thợ sửa máy lâu năm với 1 ít kinh nghiệm em xin mạo muội nói với bác là chờ thợ đi ạh