WMT

Active Member
Moderator
Ðề: Máy đo tọa độ

Chào cả nhà . Bác nào biết phòng thí nghiệm hay công ty nào có máy này cho mình địa chỉ với.Mình đang muốn đo kích thước độ lệch tâm lỗ của chi tiết phay CNC .
Đây là bản vẽ và hình ảnh của chi tiết đó :
http://www.mediafire.com/view/?xfu096l38vjx9xb
http://www.mediafire.com/view/?8n6eveyzt2xyp8v#
Cảm ơn mọi người !

Theo như mình được biết thì viện công nghệ trên đường láng có 1 con farro cung đo được, hoặc bạn có thể tới công ty honda việt nam (ở đay thì đo kiểu gì cũng ok)
Bên mình có máy CMM và kính hiển vi đo lường độ phóng đại 5X, độ chính xác thực nghiệm nhỏ hơn 0,01.
Bác có nhu cầu thì có thể pm nhé, bên mình có chức năng đo lường các thông số cơ lý, phiếu báo kết quả có dấu chứng nhận chất lượng của Cục TC-ĐL_CL cấp.

N

nothing736

hi các bác tiền bối, em đang làm trong cty JP, phụ trách máy CMM và 2D của Mitutoyo, máy CMM còn đc train chút chút. Máy CMM cty e chỉ dùng đầu probe để đo, phần Cad3d và Vision hiếm dùng đến. Các bác cho e học hỏi vs nha :

vd: để bắt tâm 1 khối cầu, đầu probe chạm vô quả cầu nhưng ko theo phương vuông góc với trục probe thì các tính tọa độ điểm vừa bắt ra sao? máy CMM ko hiểu là vừa chạm điểm nào trên probe vô quả cầu mà chỉ bik tọa độ tâm of probe thôi phải ko các bác?

C

cuong041234

ban co huong dan sd may carl zeiss contura g2 ko jo minh dang lam chu 1 con

C

cuong041234

Ðề: Re: Máy đo tọa độ

minh cung dang dung 1 con nhu ban ne, jo hoc dc nhieu ko chi minh voi

carl zeiss là hãng nỗi tiếng sao không thấy giới thiệu nhỉ.

có tuyển dụng cmm carl zeiss không bạn:78:

ah tiến sĩ nguyễn thế tranh . phó hiệu trưởng cao đăng công nghe
cao phúc trung . chuyên hiệu chuẩn cmm carzeiss .toàn là cao thủ hết

ở đà nẵng có công ty daiwa có 1 chiếc,

Em đang vh cmm. hiện con la già chỗ em bộ đệm khí của nó hình như có vấn đề hay sao ấy.Áp khí vào như mọi khi vẫn đủ nhưng kéo các trục đi nặng như kéo 1 con La già vậy.Bác có tài liệu nào về hệ thống đệm khí, cho em biết với.Em muốn tìm hiểu thêm một chút về con La cưng.......
ledoanvu@gmail.com
cái air bering có vấn đề rồi đó bác. do máy hoạt động lâu . vớ lái bàn máp bẩn nên nó bị xước, có khi gây ra tiếng kêu, dù áp suất khí vẫn trên 5 bar

[video=youtube;KyoHQcx5dYA]
/video]
video về cmm carlzeiss contura g2 cho các bác tham khảo

[video=youtube;KyoHQcx5dYA]
/video]
video về cmm carlzeiss contura g2 cho các bác tham khảo
Không biết về sản phẩm này nhưng biết chắc là đã gắn bó ở đây 2 năm có dư. Không biết Nguyễn Mạnh Hùng đã mò hết em Contura này chưa. Lưu ý em nó còn có nhiều bí mật lắm. Giờ đã quên mất rồi.Nhớ em nó qua không biết giờ em nó thế nào rồi. Ngồi nhiều với em nó bị viêm xoang mỗi lần vào máy lạnh bị nhảy mũi lại nhớ tiếng kêu tít tít

vâng chao anh vu.em làm cmm vpic đó anh, em giờ đang làm hà nội. em làm được 1.5 năm. cũng biết chút ít về nó.cơ bản về lập trình linh kiện thì ok hêt, e vào vipic cũng nghe tiếng của anh vũ và anh vĩ, hiện tại vipic mua thêm 1 con cmm contura to hơn con cũ .giờ hiện có 2 con. có gì anh cho em số điện thoại anh em mình liên lạc

chào moi, người mình có 1 số hình ảnh về cái nệm khí. của contura g2 zeiss. đã có dip duoc xem thao tung em nó ra. bạn nào muốn xem thì pm cho mình.theo mình đk biết thì cái nệm khí nó rất bóng. vậy nên nếu bị xước môt chút thôi nên cũng vứt. nên chú ý vệ sinh phần bàn map nệm khí hoạt động đặc biệt bàn đá không dk xước ở những chỗ làm việc của nệm khí.

D

Do Duc Phuc

không ngờ cách đây 15 năm , CMM đã phát triển như vậy