máy hàn cho ngành kim hoàn

• Thread starter duc09
  • Ngày mở chủ đề
D

duc09

Author
máy hàn cho ngành kim hoàn(vàng,bạc) bác nào biết xin chỉ giúp ?

D

duc09

Author
cám ơn phuclinh.xin lỗi vì không hỏi rõ!
mình cần phương pháp hàn nào mà tại vị trí hàn nhiệt độ toả ra chung quanh mối hàn thấp,không lan nhiệt độ xa (thí dụ: hàn hồ quang,hàn bấm)
hiện nay mình biết có máy hàn laze đáp ứng được yêu cầu này nhưng mắc quá !
không biết có phương pháp hàn hồ quang nào đáp ứng được không? vật hàn của mình dầy nhất khoảng 1,2mm, mỏng thì khỏang 0,6mm

cám ơn phuclinh.xin lỗi vì không hỏi rõ!
mình cần phương pháp hàn nào mà tại vị trí hàn nhiệt độ toả ra chung quanh mối hàn thấp,không lan nhiệt độ xa (thí dụ: hàn hồ quang,hàn bấm)
hiện nay mình biết có máy hàn laze đáp ứng được yêu cầu này nhưng mắc quá !
không biết có phương pháp hàn hồ quang nào đáp ứng được không? vật hàn của mình dầy nhất khoảng 1,2mm, mỏng thì khỏang 0,6mm
Hàn trong nghành kim hoàn có rất nhiều loại, đc ứng dụng trong từng loại sản phẩm, từng trường hợp cụ thể. Ví dụ để hàn dây chuyền vàng, bạc có cỡ sợi dây đường kính 0.15mm trở lên thì bắt buộc phải dùng hàn bột ( 1 loại bột hàn chuyên dụng đc đắp quanh mắt xích sau khi dệt, và cho chạy qua lò hàn dc nâng nhiệt độ lên 915độ C để chỗ nào có dính thuốc hàn thì kim hoàn tự chảy và dính vào nhau) hàn đầu khóa, nhẫn, lắc, hoa tai....v.v thì có thể dùng hàn hơi Ôxy + khí gas hoặc hàn bằng nước lã (Điện phân nước H2O thành H2 và O2 rồi trộn vào nhau thành khí cháy nhiệt lượng lên đến 2850độ C) Hàn Laze ..hàn bấm, hàn hồ quang...v.v nếu bác nào có nhu cầu xem tất cả các loại hàn trên thì PM cho em nhá!