Máy laptop chạy PRO E rất chậm, hay bị treo

Author
tình hình là e có con ASPIRE 4736Z của ACER (RAM 2G, CPU 2.2GHz) nhưng vẽ PRO rất chậm, mỗi khi con chỏ chọn tới chi tiếc nào thì nó treo khoảng 30s mới thoát ra được, đã cài thử PROE2001, WILEFIRE 5.0, CREO 1.0 mà tình hình cũng như vậy. ko biết có bác nào gặp như e ko? mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ để e vẽ đỡ bị ức chế!

Last edited by a moderator:
H

Hà My

Ðề: Máy laptop chạy PRO E rất chậm, hay bị treo

Cài Driver cho card màn hình đi là hết bạn hiền.

Mình có lần cũng bị như vậy, nếu bạn dùng win7 thì để ở chế độ Windows Classic là được.

F

forexworld

tình hình là e có con ASPIRE 4736Z của ACER (RAM 2G, CPU 2.2GHz) nhưng vẽ PRO rất chậm, mỗi khi con chỏ chọn tới chi tiếc nào thì nó treo khoảng 30s mới thoát ra được, đã cài thử PROE2001, WILEFIRE 5.0, CREO 1.0 mà tình hình cũng như vậy. ko biết có bác nào gặp như e ko? mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ để e vẽ đỡ bị ức chế!
Máy mình cũng bị như vậy. Không biết bạn có cách nào khắc phuc chưa? xin chỉ giúp. Cám ơn bạn!

Máy AQ cũng bị vậy khi dùng Windown 7, nên chuyển sang dùng Windown XP rồi.
Làm việc tốt hơn, không bị đứng nữa... Hơi nuối tiếc khi rời bỏ Windown 7
Bạn có thể tham khảo cách tối ưu khi dùng Windown 7 nhé.
http://grabcad.com/questions/is-you...r-[MEDIA=youtube]r-you[/MEDIA]-making-it-slow
Vì cấu hình máy tính của AQ không được mạnh và không có card màn hình nên đành chấp nhận dùng Windown XP...

F

forexworld

Máy AQ cũng bị vậy khi dùng Windown 7, nên chuyển sang dùng Windown XP rồi.
Làm việc tốt hơn, không bị đứng nữa... Hơi nuối tiếc khi rời bỏ Windown 7
Bạn có thể tham khảo cách tối ưu khi dùng Windown 7 nhé.
http://grabcad.com/questions/is-you...r-[MEDIA=youtube]r-you[/MEDIA]-making-it-slow
Vì cấu hình máy tính của AQ không được mạnh và không có card màn hình nên đành chấp nhận dùng Windown XP...
AQ cho mình hỏi. Mình cài PRO/E 4.0 ( M110) vào win XP, khi cài xong ***** nhưng sao khởi động thì không thấy gì hết. Nhưng cài vào Win 7 cũng như vậy thì lại chạy được.
Cho hỏi AQ đang xài Pro/e mấy chấm vậy? Cám ơn nhiều!

AQ cho mình hỏi. Mình cài PRO/E 4.0 ( M110) vào win XP, khi cài xong ***** nhưng sao khởi động thì không thấy gì hết. Nhưng cài vào Win 7 cũng như vậy thì lại chạy được.
Có thể là bạn đã bỏ qua bước nào đó khi thuốc nó...
Pro Engineer 4.0 rất dễ thuốc mà, nếu không làm được bạn có thể đọc file readme.txt ở thư mục C r a c k
Nếu vẫn không được bạn thử chuột phải chọn Run as...
Cho hỏi AQ đang xài Pro/e mấy chấm vậy? Cám ơn nhiều!
AQ dùng Creo Parametric 1.0 và 2.0 cài song song nhưng chủ yếu làm việc với Creo 1.0 thôi.

Last edited:

Bác update driver hoặc lên trang chủ download driver của main về cài là ok ngay. Cái này do chưa có driver đồ họa.

Nguyên văn bởi tct9090

Bạn cài lại driver là được -nếu khó khăn trong chuyện tìm kiếm cập nhật driver thì bạn có thể dùng phần mềm Slimdriver

M

mold_plasticvn

cài lại card màn hình là chuẩn rồi . Cài XP tưởng là nhận card nhưng thực chất là chưa đúng nhưng xem Video và ảnh vẫn khá rất nét nhưng khi dùng pro mà xảy ra hiện tượng này thì phải cài lại card màn hình