máy phân tích spectro maxx 6

Author
Có ai sử dụng máy phan tích quang phổ spectro maxx 6 không. bên em có cái máy spectro maxx6, trên nền phân tích gang Fe-20-c không bắn được gang cầu mọi người ah, mặc dù mẫu gang cầu là đi kèm theo máy, mẫu chuẩn luôn, mà bắn không đc. khoogn biết có phải chọn ở đâu không a.

Ðề: máy phân tích spectro maxx 6

Nếu không bắn được GC thì căng quá nhỉ. Làng em đang định mua 3 cái máy của hãng này để dùng. Để em bảo mọi người xem xét lại. Các bác Spectro max thấy thế nào.

D

dathp1978

Ðề: máy phân tích spectro maxx 6

Theo em được biết thì gang cầu với phương pháp phân tích phát xạ thì hơi khó (thấy mấy bạn bán máy nói là phải biến tính). Trước mình ở Viện Công Nghệ dùng máy của thụy sỹ arl 3460 vẫn bắn tốt tuy có khó hơn so với thép thường.

Tình trạng của bác em nghĩ do thiếu modul phân tích gang (hoặc cái mà nhà cung cấp cung cấp cho bạn là phần mềm thiếu).

Còn mẫu đi theo máy mà không phân tích được thì nghi quá :D

Có ai sử dụng máy phan tích quang phổ spectro maxx 6 không. bên em có cái máy spectro maxx6, trên nền phân tích gang Fe-20-c không bắn được gang cầu mọi người ah, mặc dù mẫu gang cầu là đi kèm theo máy, mẫu chuẩn luôn, mà bắn không đc. khoogn biết có phải chọn ở đâu không a.