Mọi người hướng dẫn em vẽ băng tải này trong inventor với ạ!

• Thread starter nguyentuan0
  • Ngày mở chủ đề
N

nguyentuan0

Author
Em có cái băng tải như trong hình. Em đang là sinh viên thôi, nên chưa có kinh nghiệm làm việc thực tế. Cộng với việc mới học sử dụng inventor nên mọi người làm ơn hướng dẫn em vẽ lại băng tải này trong inventor với ạ. Sau này em dùng để mô phỏng nữa.
Em cảm ơn ạ

Ðề: Mọi người hướng dẫn em vẽ băng tải này trong inventor với ạ!

Nếu em nói là chưa rành Inventor, thì băng tải này em phải cố gắng nhiều đấy.
Em phải bắt đầu đi. Đến chi tiết nàp phức tạp hay tình huống khó thì Post vào giải đáp thắc mắc. Em sẽ mau tiến bộ thôi.

Em có cái băng tải như trong hình. Em đang là sinh viên thôi, nên chưa có kinh nghiệm làm việc thực tế. Cộng với việc mới học sử dụng inventor nên mọi người làm ơn hướng dẫn em vẽ lại băng tải này trong inventor với ạ. Sau này em dùng để mô phỏng nữa.
Em cảm ơn ạ
Băng tải thì hầu như ko có chi tiết nào khó, chẳng qua bạn nhìn nó lắp ghép nhiều chi tiết thấy hoảng thôi. Ở đây dùng các công cụ cơ bản để vẽ thôi. Bí quyết duy nhất cho người chưa có kinh nghiệm là bắt tay vào làm ngay.

N

nguyentuan0

Author

Các anh có tài liệu nào về vẽ băng tải không ạ? Để mô phỏng tạo chuyển động nữa ấy. Phần khung thì em có thể vẽ được. Em chỉ không biết phần chuyển động của mặt băng tải thôi ạ :1:

Bạn vẽ từng chi tiết rồi lắp ráp vào thành cụm, thành băng tải, chỗ nào chưa biết thì hỏi cụ thể chứ đưa nguyên cái hình này thì ai biết thế nào mà trả lời