- Mình/Em muốn xin tài liệu học mô phỏng inventor

caozizi

Author
- mình/em mới học inventor muốn xin tài liệu và kinh nghiệm thực tế của các bạn và đàn anh đi trước. Mọi người nghĩ học inventor có ứng dụng được nhiều cho sau này không ?

Ðề: - Mình/Em muốn xin tài liệu học mô phỏng inventor

- mình/em mới học inventor muốn xin tài liệu và kinh nghiệm thực tế của các bạn và đàn anh đi trước. Mọi người nghĩ học inventor có ứng dụng được nhiều cho sau này không ?
Nói về ứng dụng sau này thì bạn phải xác định xem sau này bạn làm công việc gì. Từ thực tế làm việc của mình thì thấy Inventor ứng dụng rất hữu ích cho công việc thiết kế, lập bản vẽ chế tạo trong cơ khí chế tạo vì Inventor có rất nhiều các modul hỗ trợ thiết kế, từ tính toán các bộ truyền: bánh răng, đai, xích, cam... đến mô phỏng hoạt động và tính toán bền (đặc biệt quan trọng trong thiết kế), thiết kế tấm kim loại... phần xuất bản vẽ 2D cũng rất mạnh và dễ dàng. Nói chung nếu bạn xác định trở thành kĩ sư chế tạo máy và làm công việc thiết kế thì Inventor hoàn toàn phù hợp, tất nhiên là với cơ khí thông thường chứ IVT không mạnh về mảng thiết kế các tấm mặt cong phức tạp như trong thiết kế xe hơi hay tàu thủy hay cơ khí kết cấu.
Tài liệu học mô phỏng trong IVT (Dynamic Simulation) cũng như các phần mềm thiết kế khác nói chung là hiếm. Mình tặng bạn tài liệu bằng tiếng Anh này rất hay, ngoài ra bạn có thể lên Youtube xem các video về IVT cũng là cách học rất nhanh.
http://www.mediafire.com/view/jurba...g_with_Autodesk_Inventor_Simulation_2011_.pdf

Bạn ơi bạn có thể up lại tài liệu này hoặc gửi cho mình xin vào mail của mình được không? Vì link trên không download được. Mail của mình: gunsandroses8x@gmail.com

Tiện đây bạn có thể cho mình thông tin liên lạc để mình trao đổi với bạn được không?

Cảm ơn bạn nhiều.

Bạn ơi bạn có thể up lại tài liệu này hoặc gửi cho mình xin vào mail của mình được không? Vì link trên không download được. Mail của mình: gunsandroses8x@gmail.com

Tiện đây bạn có thể cho mình thông tin liên lạc để mình trao đổi với bạn được không?

Cảm ơn bạn nhiều.
Mình post lại link để ai cần thì down:
https://drive.google.com/file/d/0Byu1slvqxZzDbGxVWTVBSVlMSnM/view?usp=sharing
Bạn cần liên lạc gì với mình thì cứ inbox, hoặc qua mail: bachduong.1482@gmail.com