Mở 2 fille NC một lúc trên Cimatron

Author
Xin hỏi các bác dùng Cim, Cim của các bác có mở được 2 file NC cùng một lúc không. Bản cim của em chi mở đươc 1 file. muốn mở file khác lại phải tắt đi.

Ðề: Mở 2 fille NC một lúc trên Cimatron

Chào bạn ,Cimatron 10 mởi được trong máy của mình ,mình cũng cài bình thường thôi .

Hiện tại mình Không có Cimatron E10 để thử. Đối với Cimatron E7; E8.5 thì bạn làm như hình kèm theo: (Mở Update the Cimatron E Registry chọn vào ô Multi Session Mode sau đó nhấn update)

Đối với Cimatron E9 thì theo tip bên dưới. Mình nghĩ chắc Cimatron E10 cũng làm tương tự.

Tip #21: Cimatron has an option to allow multiple sessions to run at the same time. To enable this option, go to your Start menu - Cimatron E9.0 - Cimatron Control Panel with Cimatron closed. Click on the Setting button and then double click the Icon, Multi Session Mode (third from the bottom).
Check the box and click Exit. Save and Exit the Cimatron Control Panel. Now you can run more than one session of Cimatron at a time

Mình thử trên Cimatron E 11.0 (64-bit) thì thấy cimatron không còn giới hạn số file mở cùng lúc nữa.

sangBD

bạn vào toos>preferences>recentfiles> bạn chỉnh lên 4 bạn sẽ mở được 4 files.

sangBD

/
chúc thành công