Mô phỏng AS

• Thread starter visaomayman10
  • Ngày mở chủ đề
V

visaomayman10

Author
Các tiền bối cho em hỏi chút. em chạy hệ thủy lực gồm 2 bơm. 1 cái gắn với mô tơ điện, 1 cái gắn với động cơ diezel (phòng khi mất điện), nhưng khổ cái là mỗi lần chạy chuơng trình là cả 2 bơm đều hoạt động. nhưng thực tế chỉ 1 trong 2 thôi. vậy làm thế nào để mình có thể điều khiển bơm được. các huynh ơi, đồ án tốt nghiệp của em sắp cháy rùi!
sơ đồ thủy lực: http://www.mediafire.com/download.php?mtzdyyf4mxm

Last edited by a moderator:
V

visaomayman10

Author
xin cảm ơn bạn. ý của bạn là 2 động cơ này đều là động cơ điện? như vậy sẽ điều khiển được. nhưng ý mình là 1 động cơ dầu diezel, nó chỉ được kích hoạt khi mất điện thôi,bình thường thì chỉ có động cơ điện làm việc. nhưng khi mô phỏng thì động cơ diezel vẫn chạy. vậy bạn nào có cách để điều khiển nó không? trong hinh vẽ thì động cơ dầu là động cơ M.
Mình đã sữa lại linh rùi đó. xin cảm ơn bạn!

Last edited by a moderator:
sửa lại cái link đi bạn, vẫn ko thấy jì ??? hay post hình lên cho mọi ng tham khảo sơ đồ của bạn luôn nhé

V

visaomayman10

Author
sửa lại cái link đi bạn, vẫn ko thấy jì ??? hay post hình lên cho mọi ng tham khảo sơ đồ của bạn luôn nhé
em sửa rồi đó. vì cái hình mà em post lên nó không hiển thị nên em mới phải dùng link đó. cảm ơn anh nhé!