Mô phỏng CAM trên Inventor: Công cụ lập trình và gia công CAD/CAM/CNC thuận tiện

• Thread starter kothewen
  • Ngày mở chủ đề
K

kothewen

Author
CAM for Inventor - HSM là một mô đun do hãng Autodesk tích hợp vào phần mềm Inventor nhằm hỗ trợ tối đa việc lập trình và mô phỏng gia công.
CAM for Inventor - HSM trong phần mô phỏng đường chạy dao đã kết hợp phần mềm mô phỏng nổi tiếng CIMCO nhằm hỗ trợ và hướng người dùng có những trải nghiệm thật sư.
Ngoài ra, đối với những bạn đọc nào chuyên về sử dụng phần mêm Solidworks thì Autodesk cũng có cung cấp mô đun cho Solidworks, đó là HSMWorks. HSMWorks cài và được Add - ins vào Solidworks; bạn đọc có thể tự thực tập HSMWorks bằng tài liệu này.
Chia sẻ với bạn đọc tài liệu về CAM for Inventor - HSM
https://app.box.com/s/05cbujy5pqpx5uxy2ey8f8cqeku23ls2

Ðề: Mô phỏng CAM trên Inventor: Công cụ lập trình và gia công CAD/CAM/CNC thuận tiện

em đã tải đc tài liệu này của anh chia sẽ, em cám ơn vì em đang cần học HSM gặp ngay tài liệu này, em thấy những file a chia sẽ rất hay, fan inventor rất cần những tài liệu như thế này để học hỏi, hi vọng a sẽ chia sẽ tiếp tục và ngày càng nhiều hơn:)

Ðề: Mô phỏng CAM trên Inventor: Công cụ lập trình và gia công CAD/CAM/CNC thuận tiện

Bạn đặt cái tên nó hơi loằng ngoằng. Tên đúng của nó là Inventor HSM hoặc là HSMWorks nếu là
trên SolidWork. Cần phân biệt rõ vì Inventor HSM hoặc HSMWorks là sản phẩm của Autodesk, còn Inventor CAM cũng là 1 phần mềm CAM tích hợp được vào Inventor nhưng không phải sản phẩm của Autodesk.

có anh Technical của Autodesk thì tốt quá, lúc trước mình cứ ngỡ Inventor CAM là của Autodesk, bây giờ đã hiểu rõ, còn Solidwork chỉ add - in HSM của Autodesk vào:)

D

datntd

Author

Bác nào có link tải phần mềm này k ạ? Cho em xin với :D. Em cảm ơn :D