Mô phỏng dập kim loại tấm với Pam-Stamp

N

NQH

Author
Pam-Stamp là phần mềm mô phỏng dập kim loại tấm của Tập đoàn ESI, được rất nhiều khách hàng sử dụng trên Thế giới hiện nay. Sử dụng Pam-Stamp có thể giúp người sử dụng mô phỏng được các quá trình:

• Dập vuốt
  • Dập liên hoàn
  • Uốn ống
  • Uốn ống thủy lực
  • Dập nóng
  • ....
Với những ưu điểm nổi trội như: dự đoán springback chính xác cao, khả năng tính toán nhanh và tích hợp nhiều module cho các quá trình dập phức tạp, Pam-Stamp là bộ sản phẩm phần mềm đáng tin cậy cho các Kỹ sư thiết kế khuôn dập kim loại tấm.
Để các bạn tìm hiểu kỹ hơn về phần mềm này, ESI Việt Nam tổ chức buổi Hội thảo trực tuyến, giới thiệu về chức năng, công dụng và ứng dụng của bộ phần mềm này, chi tiết như sau:

Thời gian: 19:00 - 20:30 ngày 09/05/2016.

Địa điểm: Trực tuyến qua mạng Internet

Đăng ký: Mời các bạn đăng ký tại đây

Nội dung buổi Hội thảo
:

• Vai trò của CAE trong sản xuất
  • Chức năng chính của Pam-Stamp
  • Các điểm mạnh của Pam-Stamp
  • Ứng dụng Pam-Stamp để mô phỏng chậu rửa tay Inox SS304

N

NQH

Author
Ðề: Mô phỏng dập kim loại tấm với Pam-Stamp

Các bạn có nhu cầu cần xem video giới thiệu mô phỏng dập kim loại tấm với Pam-Stamp của buổi Hội thảo trực tuyến này thì vui lòng gửi email tại đây hoặc qua tin nhắn cho mình.

Mình dùng Autoform mô phỏng forming thì OK nhưng tính spring back lâu lắm. Không biết PamStamp tính spring back có nhanh không? Mô hình của mình dùng AF tính mất 18h (8 core) không xong.

N

NQH

Author

Mình dùng Autoform mô phỏng forming thì OK nhưng tính spring back lâu lắm. Không biết PamStamp tính spring back có nhanh không? Mô hình của mình dùng AF tính mất 18h (8 core) không xong.
Tính toán Springback chính xác là một trong những ưu điểm của phần mềm Pam-Stamp, điều này đã được các khách hàng sử dụng Pam-Stamp kiểm chứng với thực tế và công nhận. Một trong những ưu điểm khác của Pam-Stamp là thời gian tính toán nhanh.

Bạn có thể gửi mô hình của bạn để mình tính toán Springback mô hình đó với Pam-Stamp xem thời gian mất bao lâu để cùng so sánh nhé, máy 8 core, CPU E5-2600 v3.

Có thể trao đổi thêm qua email: esv.vietnam@gmail.com.

Cám ơn bạn.