Mô phỏng chuyển động trong CATIA!!!!

• Thread starter bcd_hvktqs
  • Ngày mở chủ đề
B

bcd_hvktqs

Author
Hiện nay em đang cần mô phỏng chuyển động của một số chi tiết. Các bác cho em hỏi ???.Trong CATIA có modul nay không nhỉ!!! bác nào biết thì chỉ cho em với.Em xin cảm ơn nhiều.
bcd_hvktqs@yahoo.com

ME

Active Member
Câu trả lời chỉ 1 chữ: có ;D

Mô phỏng trong catia

Hiện nay em đang cần mô phỏng chuyển động của một số chi tiết. Các bác cho em hỏi ???.Trong CATIA có modul nay không nhỉ!!! bác nào biết thì chỉ cho em với.Em xin cảm ơn nhiều.
bcd_hvktqs@yahoo.com
Bạn thử đọc cái này xem ( hôm bữa mình có up tài liệu lên nhưng sao nó không hiện lên mình không biết nữa.)

Last edited:
Phần mềm CATIA mạnh như vậy đương nhiên là có rồi. Ở đây đang không hiểu bạn muốn mô phỏng cái gì mà lại hỏi chung chung như vậy

Mô phỏng trong catia

Phần mềm CATIA mạnh như vậy đương nhiên là có rồi. Ở đây đang không hiểu bạn muốn mô phỏng cái gì mà lại hỏi chung chung như vậy
Sao không ai nào gì hết ta im ru luôn . Sao huynh không send tài liệu cho anh em modul DMU Kinematics Simulator cứ đứng đó nói không thì có ý nghĩa gì . Chẳng ai có trách nhiệm gì cả .:105:

N

nguyentrongtung

Author
bạn gửi chi tiết cho mình để mình làm cho .Địa chỉ hòm thư của mình là mrtrongtung@gmail.com
Mình cũng có mấy thằng bạn học hvqs năm nay năm cuối

Em đã xem bài của anh t_netvn rồi nhưng mà em không hiểu các chữ trong phần Parameters, như là m, z,....(đây có phải là các thông số của bánh răng không vậy anh?
Hướng dẫn cho em với nhé. Send cho em trực tiếp theo mail của em được không anh? : diepviena0072006@gmail.com
Cám ơn các anh nhiều
Uh ! Đúng rồi bánh răng đó là bánh răng mẫu bạn có thể tạo bánh răng mới bằng cách FILE/NEW FROM FILE từ file này . Và bạn chỉ cần thay đổi các thông số của bánh răng này thôi bạn sẽ đc bánh răng mới như ý muốn . Còn tài liệu cò gì mình send qua mail cho .

Catia có mô phỏng chuyển động các thứ như Dây đai, xích, lò xo ... được không mấy bác. Em sử dụng Visual Nastran Desktop và Inventor không mô phỏng được những thứ này, buồn ghê :(

Sad......My computer hasn't unikey or vietkey, so I can't write down to discuss with you...Let another day..
=============================
[Marquee] Learn - Learn More - Learn Forever [/marquee]

các bạn cho mình hỏi moọt chút về cài đặt catia
mình đang tìm hiểu về catia
mình có mua bộ đĩa VR18 về cài đặt
sau khi cài xong mình vào môi trường vẽ thì thấy rất nặng
máy mình đang chạy pro 3.0 vẽ những chi tiết như vậy chạy rất nhanh
điều này có phải khi cài đặt mình đã chọn toàn bộ các file khởi động khi chạy nó hay không(cùng một lúc có rất nhiều muold khởi động)
mong các bạn hồi âm

Đúng rồi đấy bạn,khi ta khởi động phần mềm Catia thì theo nó các môdul của nó phải khởi động, mình chưa dùng Pro nên không biết nó thế nào, chứ còn Catia thì có nhiều mô đun lắm, trong lúc vẽ ta có thể chuyển qua lại giữa các modul để vẽ, nếu ổ cài đặt của bạn còn thừa ít thì nó còn lâu hơn nữa đó. Cứ phải để dành cho Catia vài G để chạy cho nó thoải mái bạn à, mình đợt trước cài cả Inventor 2009 nên ổ cài đặt của mình thừa độ mấy trăm Mb nên lắm lúc khởi động Catia nó còn không chạy cơ. Goodluck........

==============================================
[marquee] Learn - Learn More - Learn Forever[/marquee]