Mô phỏng chuyển đổng từ mô hình assembly

• Thread starter duc9409
  • Ngày mở chủ đề
D

duc9409

Author
Em chào các anh ạ!
Em đang làm đồ án tốt nghiệp, em có thiết kế 1 mô hình máy và đã lắp ghép hoàn chỉnh trên assembly rồi, giờ em muốn mô phỏng chạy thử nó thì có cách nào làm luôn trên Assembly không hay phải làm lại từ đầu trên DMU Kinermatics ạ?
Rất mong được các anh chỉ giáo.
Em cảm ơn nhiều ạ!

Ðề: Mô phỏng chuyển đổng từ mô hình assembly

Theo mình biết thì chỉ có thể mô phỏng bên Kinermatics thôi bạn nhé. Nếu phức tạp hơn thì sử dụng Delmia, Assembly không mô phỏng được nhé.

N

nbthanh1991

Author

Khi bạn lắp ráp trên Assembly xong . save lại và có thể open nó ở DMU và thực hiện mô phỏng bình thường nhé

Em chào các anh ạ!
Em đang làm đồ án tốt nghiệp, em có thiết kế 1 mô hình máy và đã lắp ghép hoàn chỉnh trên assembly rồi, giờ em muốn mô phỏng chạy thử nó thì có cách nào làm luôn trên Assembly không hay phải làm lại từ đầu trên DMU Kinermatics ạ?
Rất mong được các anh chỉ giáo.
Em cảm ơn nhiều ạ!
Trong Module DMU Kinermatics có chức năng convert các ràng buộc trong Asembly để tạo thành các khớp, nếu thiếu ràng buộc cách convert đó tạo ra những khớp không như mong muốn. Vì vậy khi ràng buộc trong Assembly cần nghiên cứu kỹ về cách định nghĩa các khớp.

Last edited:
D

duc9409

Author

Trong Module DMU Kinermatics có chức năng convert các ràng buộc trong Asembly để tạo thành các khớp, nếu thiếu ràng buộc cách convert đó tạo ra những khớp không như mong muốn. Vì vậy khi ràng buộc trong Assembly cần nghiên cứu kỹ về cách định nghĩa các khớp.
Convert ở lệnh nào thế hả bác? Bác chỉ rõ cho em với, cảm ơn bác nhiều ạ :4:

C

con so 0

Author

bạn up file lên anh em chỉ cho. Cứ theo nguyên tắc thì chuyển sang DMU kinermatics rồi, xóa hết ràng buộc đi, tạo ràng buộc khớp.

D

duc9409

Author

bạn up file lên anh em chỉ cho. Cứ theo nguyên tắc thì chuyển sang DMU kinermatics rồi, xóa hết ràng buộc đi, tạo ràng buộc khớp.
anh ơi anh Team Viewer giúp em được không, file mấy trăm MB cơ ạ :(