Mọi người giải đáp thắc mắc giúp mình

• Thread starter chuthehien
  • Ngày mở chủ đề
C

chuthehien

Author
Chào các bạn, mình đang là nhân viên kinh doanh của 1 công ty cung cấp linh kiện khuôn mẫu. Mình là dân kinh tế ( trước cũng từng học kỹ thuật 1 năm) nên không rõ vấn đề này, mong những bạn có hiểu biết giải đáp giùm. Đó là :
Các doanh nghiệp sản xuất loại sản phẩm như thế nào cần dùng khuôn mẫu?
Mình có đọc trong diễn đàn có biết khuôn mẫu gồm : khuôn nhựa, khuôn đúc, khuôn đột dập.
Mình được chị cơ quan list các công ty để tìm hiểu, thấy ngành nghề khá khác nhau, chả lẽ, các doanh nghiệp tại khu công nghiệp hay sản xuất các sản phảm đều dùng Khuôn ah?
Mong các bạn giải đáp giúp tớ? Ném đá thoải mái ( tớ dân ngoại đạo nên đang cần).

Ðề: Mọi người giải đáp thắc mắc giúp mình

Chào các bạn, mình đang là nhân viên kinh doanh của 1 công ty cung cấp linh kiện khuôn mẫu. Mình là dân kinh tế ( trước cũng từng học kỹ thuật 1 năm) nên không rõ vấn đề này, mong những bạn có hiểu biết giải đáp giùm. Đó là :
Các doanh nghiệp sản xuất loại sản phẩm như thế nào cần dùng khuôn mẫu?
Mình có đọc trong diễn đàn có biết khuôn mẫu gồm : khuôn nhựa, khuôn đúc, khuôn đột dập.
Mình được chị cơ quan list các công ty để tìm hiểu, thấy ngành nghề khá khác nhau, chả lẽ, các doanh nghiệp tại khu công nghiệp hay sản xuất các sản phảm đều dùng Khuôn ah?
Mong các bạn giải đáp giúp tớ? Ném đá thoải mái ( tớ dân ngoại đạo nên đang cần).
các cty về cơ khí máy móc thì đa số đều dùng đến khuôn bạn ah.
các cty về sản phẩm nhựa thì dùng khuôn nhựa
các cty về sản xuất các linh kiện máy móc thì dùng đến khuôn đúc, như đúc gang, đúc kim loại...
các cty về chi tiết máy nhỏ, hoặc các sản phầm về kim loại tấm thì dùng khuôn đột dập
chúc bạn kinh doanh thành công!

K

keodangvn

Author
Ðề: Mọi người giải đáp thắc mắc giúp mình

Cơ khí thì liên quan đến khuôn nhiều lắm bạn ạ. Tùy thuộc vào bạn đình bán sản phẩm, gia công cái gì thì chúng ta sẽ có loại khuôn cụ thể.
VD bạn làm sản phẩm bằng thép có thể đúc, đột, dập, cán,... sản phẩm bằng nhựa thì thí có phương pháp đùn, thổi, ép nhưa,...