Mong bác QUYENQCM giúp em!

• Thread starter trungkien
  • Ngày mở chủ đề
T

trungkien

Author
Chào bác QUYENQCM!
Không hiểu sao khi em lập trình bằng PMill thì ngon lành nhưng khi xuất ra NC thì lại xuất hiện các đường chạy dao lạ (các đường tròn). Bác giúp em với nhé. (E dùng hệ Anilam, mã G). Nhanh lên bác nhé!
Cám ơn bac!

QuyenQCM

Active Member
Đây là lỗi phần mềm các vòng tròn đó là các mã G2,G3 bị sinh ra trong quá trình post
Bản Powermill crack lên bị vậy. nhưng không sao bạn hãy vào NC propram:
Trong ô : machine option file chọn fanuc6M
hoặc drilling cycle output: chọn là off
rùi post bình thường.
chúc vui!
nhớ mời đi uống cafe nha ;D

L

Liễu Ngân Đình

Author
dùng phần mềm bẻ khóa mà đòi hỏi thế? he he ehe chuyện thường nhật, trước khi gia công phải kiểm duyệt sự vô lý của câu lệnh để tránh những sai lầm đáng tiếc trong gia công. Chuyện thường ngày ấy mà!

QuyenQCM

Active Member
thì bây giờ ai mà chẳng vậy.......

T

trungkien

Author
EM cảm ơn bác QUYENQCM nhé, mai em sẽ thử xem. Lúc nào rảnh em mời bác cafe nhé! À mà bác ở đâu thế?

QuyenQCM

Active Member
nghe vụ cafe này khoái rùi đó... mình ở hà nội.. có 1 quán cafe của cậu bạn mới mở ở bách khoa Mec cafe (nghe đã thấy cơ khí rùi) mọi người nếu rãnh qua đó nhé

T

trungkien

Author
Em thấy hay đấy, bác cho địa chỉ cụ thể đi để anh em cùng thưởng thức.... À em thử theo cách của bác chỉ rồi nhưng vẫn phải chỉnh sửa một chút thì mới chạy được trên hệ Anilam. Bác có cách nào mà xuất thẳng ra chương trình của hệ Anilam không chỉ em với nhé!

QuyenQCM

Active Member
cái này thì không làm đc đâu. vì thằng mill này chỉ hoàn hảo khi xuất qua fanuc 6M thôi