mong các bác giúp em với !!! Khẩn !

• Thread starter phanvantuyen
  • Ngày mở chủ đề
P

phanvantuyen

Author
Em đang làm đồ án về khuôn ép nhựa, em thiết kế khuôn cho chi tiết "phao bêtông bóng 270". chi tiết hình cầu gồm 2 nửa ghép lại bởi các khóa và bản lề, có 3 chân ở nửa dưới, chân liền với bóng luôn. 3 chân cong và có xẻ rãnh ở giữa , em ko biết gia công phần chân thế nào mong các bác chỉ giúp. E cảm ơn nhiều!!!!!

ME

Active Member
việc làm gân đó tiến hành bằng cách XUng điện cực EDM trên cối hai lòng khuôn tiến hành làm gần nhau để có thể úp lại hai nửa bán cầu

Việc lấy sản phẩm tiến hành bằng 02 cách
- Đẩy bằng vành đẩy
-Đẩy bằng khí ( cách này đơn giản và hiệu quả)

Em xin lỗi anh Tường nhìn nhầm em lại vào mục sửa lên mất bài trả lời của anh nhé

L

Liễu Ngân Đình

Author
Thế mà bác ko Back lại, vẫn vớt vát được phần nào mà.

P

phanvantuyen

Author
Re:

Em gửi bản vẽ chi tiết Phao bêtong bóng 270 các bác xem giúp em với nhé !
Cho em hỏi luôn là em cài đặt ProE 3.0 theo hướng dẫn rồi nhưng mà khi chạy vẫn xuất hiện thông báo"
"License request failed for feature PROE_200:-97:

The desired vendor daemon is down"
Ấn "ok" là mất luôn. Vậy em phải làm gì bây giờ vậy ?????
Anh nào biết chỉ giúp em phải làm gì bây giờ với ? em cảm ơn nhiều!!!!!

P

phanvantuyen

Author
Re:

Các anh xem giúp em phần gia công cái chân với ....??? trước nguyên công dùng điện cực thì phải làm những nguyên công gia công thô nào vây ???? E cảm ơn nhiều...

Re:

mấy cái quả bóng này các công ty làm đúc bêtong trên Sơn tây hay làm bạn nói giúp đỡ mà mình thì chẳng thấy hình dáng đâu cả (hình vẽ)

P

phanvantuyen

Author
em có gửi hình mà anh Hai1978.

Em có gửi bản vẽ sản phẩm mà, anh Hai1978 down và xem giúp em với?!!!

L

Liễu Ngân Đình

Author
Chuyển sang dạng Ảnh đi bạn, mọi người cùng xem được dù máy ko có CAD

P

phanvantuyen

Author
Em gửi hình ảnh các anh xem và giúp em với: Thanks

có thể khái niệm những nguyên công sau đây
1.Dùng dao chíp (dao gắn mảnh hợp kim cứng) D=40 R=6mm chiều cao dao >=140m cho gia công thô.
Để lại lượng dư gia công thành bên 0.6mm
2.Đến gia công tinh luôn
gia công bằng dao cầu D=25 R=12.5mm chiều dài dao>=130mm để ý không có va đài dao vào lòng khuôn
2.2.gia công profile biên dạng ví dụ từ chiều cao Z0 đến Z-70mm ( do đây là biên dạng thành dựng)
2.3.tiến hành gia công tinh dạng surface từ biên dạng Z-68mm đến hết đáy
3.khoan ,khoét lỗ , doa 04 chốt bạc lỗ dẫn hướng ,
4.tạo lỗ cuống phun , rãnh dẫn kênh nhựa
5.phay cạnh chuẩn để có thể gá lên sau này phục vụ việc sửa chữa và để rà song song
6.hoàn tất và đem đi xung

P

phanvantuyen

Author
Re:

Em cảm ơn anh Hai1978 nhiều ! nhưng em chưa hiểu rõ lắm mong anh chỉ giáo em rõ hơn với. E đang làm phần gia công lòng khuôn rùi..

P

phanvantuyen

Author
Re:

Phần chân bóng chỉ xung không được không anh Hai1978 ???

QuyenQCM

Active Member
phanvantuyen viết:
em ko biết gia công phần chân thế nào mong các bác chỉ giúp.
phần chân này chỉ có thể dùng phương pháp xung điện thôi.cực xung cắt dây và làm tinh bằng nguyên công nguội là đc.tuy nhiên cần chú ý đến độ mòn cực,tốt nhất làm 2 cực xung 1 cực xung thô cho toàn bộ chân còn cực còn lại xung tinh là ổn
chúc thành công