Mong mọi người góp ý kiến về bộ khuôn này

Author
Đây là bộ khuôn e mới thiết kế,chưa được hoàn chỉnh.Các bác cho e ý kiến về bộ khuôn này nhé,xem kết cấu của nó đã hợp lý chưa,có chỗ nào không phù hợp không,cần phải bổ sung chỗ nào không?Mong nhận được ý kiến của mọi người.:77::77::77:
http://www.4shared.com/file/91882837/25b20415/cuc_ki_quan_trong.html

Last edited:
L

Liễu Ngân Đình

Tốt nhất là đưa ảnh lên, đừng làm khó người giúp bằng 1 loạt các File như vậy.

Author
hình của nó đây ạ

S

sv_ngheo

Khuôn này không hoạt động được, bạn chưa có hệ thống lấy sản phẩm sau khi ép, đường nhựa vào, trụ dẫn hướng ngắn quá (dài ít nhất bằng chiều cao nhất của sản phẩm), trụ dẫn và bạc dẫn không khống chế chiều định tịnh tiến, rất khoát sẽ bị tụt, hệ thống làm mát chưa có. Bạn chưa nhìn thấy cái khuôn thật bao giờ ah? Mình sẽ làm đêmô (demo thôi nhé) cho bạn một cái khuôn cánh và post lên diễn đàn cho bạn xem trong vài ngày tới.

Author
Nhưng đây là khuôn dập bạn ạ,chứ không phải khuôn ép nhựa.Nếu bạn có thể làm bản demo giúp mình thì hay quá,cảm ơn bạn rất nhiều,

S

sv_ngheo

Sr bạn, khuôn dập vuốt ah? Mình chưa thấy sản phẩm của bạn nhưng nếu sản phẩm sâu đến tận đáy thì e rằng không thể dập vuốt 1 lần được, bạn phải chia nhỏ ra làm nhiều lần dập.Vì đây là đồ án của bạn nên mình sẽ không làm demo cho bạn được, nếu đây là khuôn dập vuốt cho nguyên công cuối sản phẩm của bạn thì mình chỉ có một vài ý kiến góp ý thôi.Tấm kẹp và tấm đế trên của bạn bắt với nhau ah? làm sao kẹp chống nhăn khi dập vuốt được. Theo mình hiểu thì khuôn của bạn hoạt động như thế này đúng không. Đầu tiên tấm kẹp của bạn kẹp chặt phôi lại để chống nhăn cho sản phẩm trong quá trình dập vuốt. Sau đó tấm đế trên mang chày đi xuống dập vuốt sản phẩm theo hình chày và cối. Nếu đúng thế thì bạn nên đổi ngược lại, cối để lên trên, chày xuống dưới, làm thêm hệ thống đẩy cho tháo sản phẩm. Trụ dẫn hướng bạn phải làm sao cho khi chày bắt đầu tiếp xúc với phôi thì trụ và bạc phải ăn khớp vào nhau rồi thì mới có tác dụng dẫn hướng. Trụ dẫn phải có vai, bạc dẫn làm ngập hết trong tấm đế và có vít trí chống tụt.