Một số hình ảnh ở Nam Triệu NASICO

C

CadFirst

Ðề: Một số hình ảnh ở Nam Triệu NASICO

Một số hình ảnh có liên quan đến quá trình (quy trình công nghệ) đóng mới 1 con tàu của nhà máy. Liệu chú Mori chụp anh rồi post thế này có vi phạm gì quy định bảo mật của Nam Triệu không? :)
Thông thường các nhà máy họ không cho phép chụp ảnh. Muốn chụp ảnh, quay phim phải xin phép.

Một số hình ảnh có liên quan đến quá trình (quy trình công nghệ) đóng mới 1 con tàu của nhà máy. Liệu chú Mori chụp anh rồi post thế này có vi phạm gì quy định bảo mật của Nam Triệu không? :)
Thông thường các nhà máy họ không cho phép chụp ảnh. Muốn chụp ảnh, quay phim phải xin phép.
Mấy hình trên có gì là bí mật công nghệ đâu bác. Trên mạng còn nhiều film HD còn chi tiết hơn nhiều.

C

CadFirst

Hihi, vì nó không có gì "bí mật" nên giờ mới cười với nhau đc thế này. Nhưng mình chỉ góp ý nhỏ theo suy nghĩ của mình. Vì mình nghĩ các nhà máy, cơ sở vật chất, trang thiết bị (hiện đại hay lạc hậu) chả mấy ai muốn "phô" ra thế này! Bạn nào làm cho nhà máy của Nhật sẽ hiểu sâu sắc điều này!

Trước đây ở Canon Vn đã từng có người bị đuổi việc chỉ vì dùng máy in màu test bằng cách in 1 tài liệu cá nhân đó! Trong nhà máy của họ cũng chỉ đa phần là lắp ráp, ấy vậy mà 1 tờ giấy nháp cũng ko đc mang ra khỏi công ty chứ đừng nói là chụp ảnh!

Trao đổi vui vui vậy thôi, chứ tớ không muốn đi sâu thêm đâu nhá! Vì hình như với trường hợp này tớ lại "nghiêm trọng hóa" rồi, hay nói như Ms. Lily là... tớ lại bắt đầu nói nhảm rồi! :))
Have fun!

Trường hợp anh Mori có người thân làm tổng giám đốc thì có cần phải xin phép ko anh Thủy ơi? Hehe.

Author

Các bác cứ yên tâm ạ, với lại em nghĩ công nghệ không nằm ở đây đâu ạ hì hì

mrgiang99

Active Member

Các bác cứ yên tâm ạ, với lại em nghĩ công nghệ không nằm ở đây đâu ạ hì hì
Bí mật công nghệ nằm ở chỗ thực sự bên trong nhà máy không có gì ghê ghớm!

Nếu cứ phô hết ra thế này thì đối thủ trên thương trừong sẽ suy nghĩ: "trong ruột nó chẳng có gì mà cũng trúng thầu với tuyên bố này nọ...! Ta cũng "tay không bắt cướp" cạnh tranh với nó xem sao!"

Thế là ta lại mất những gói thầu lớn....!
:24::24::24::24:

Bạn chụp ảnh vào ngày nghỉ hả? sao vắng như chùa Bà Đanh thế kia? trông lạnh lẽo quá. toàn tàu là tàu chẳng thấy người gì cả. ngày trước tớ có dịp công tác ở đó thấy nhộn nhịp lắm lắm.

T

transyhau

:| sắp tách ra khỏi Vinashin rồi

T

trungkiennd

ảnh không có gì đặc biệt, rồi lại lạc chủ đề...