Muốn vẽ autocad tốt bước đầu nên học gì

Author
em xin chào các tiền bối ạ. e học chuyên ngành cơ khí mà em thấy mình vẽ cad còn kém .cả về quản lí layer ,kích thước đường nét......., em muốn tự học autocad 1 cách bài bản thì nên đi theo hướng như nào ạ. mong các tiền bối chỉ đường ạ

Ðề: Muốn vẽ autocad tốt bước đầu nên học gì

lên youtube vào thẳng những link của autodesk mà học. hồi xưa a cũng học bằng cách đó.

Mỗi người 1 phương pháp khác nhau, hiệu quả nhất vẫn là thực hành theo video, Còn với mình, đúc kết Autocad trong quá trình làm việc

Author

A cho e link video đó với , em muốn học theo 1 cách trình tự

vusvus

bạn tìm bộ autocad essentials của lynda.com nhé, trước mình học bằng bộ clip này

Author

mấy a toàn học của nước ngoài ak

nếu bạn đang học cơ khí thì nên dùng Autocad mechanical, dùng thằng này thì khỏi lo lắng layer nữa vì theo tiêu chuẩn hết, bạn chỉ việc học sử dụng các lệnh, sử dụng thư viện, áp dụng nhiều vào là thành thạo thôi.

vantrongck2

Active Member

e học theo giáo trình của autodesk là chuẩn, vì nó được truyền đạt trục tiếp từ người viết phần mềm nên e không lo bị rơi mất kiến thức.

Last edited:
Author

nếu bạn đang học cơ khí thì nên dùng Autocad mechanical, dùng thằng này thì khỏi lo lắng layer nữa vì theo tiêu chuẩn hết, bạn chỉ việc học sử dụng các lệnh, sử dụng thư viện, áp dụng nhiều vào là thành thạo thôi.
anh có video hay tài liệu cụ thể nào không cho em với . em học cơ khí chế tạo máy.

anh có video hay tài liệu cụ thể nào không cho em với . em học cơ khí chế tạo máy.
bạn cứ tìm các video dạy về Autocad Mechanical trên mạng học từ từ, hoặc dễ hơn là bạn ra nhà sách đọc cóp hoặc tìm mua 1 cuốn về xem cho có cái nền rồi tự học sẽ dễ dàng hơn. Về các video dạy thì tốt nhất tìm theo chương trình của Autodesk cho chuẩn.

Author

bạn cứ tìm các video dạy về Autocad Mechanical trên mạng học từ từ, hoặc dễ hơn là bạn ra nhà sách đọc cóp hoặc tìm mua 1 cuốn về xem cho có cái nền rồi tự học sẽ dễ dàng hơn. Về các video dạy thì tốt nhất tìm theo chương trình của Autodesk cho chuẩn.
cảm ơn anh

học bằng video là trực quan nhất và hiểu quả. bạn cứ học và thức hàng. học autocad bạn PHẢI học lệnh tắt cho nó nhanh.

bác có thể cho em xem 1 cuốn giáo trình của autodesk ko? mình cũng muốn học theo cách bác chỉ mà không tìm thấy cuốn tiếng việt nào.