Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

D

duhivc

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Xuất lệnh NC có sử dụng bù dao trong Pro/E như thế nào nhỉ các anh em !

Last edited by a moderator:

bạn ơi cho mình hỏi chút. mình bị trường hợp tương tự bạn phanky, khi tách khuôn thì trục của lỗ bị mất hết, qua gia công không thể chọn trục của lỗ để khoan được, mình có dùng datum axis để tạo trục cho lỗ khi khoan mũi khoan chỉ khoan đến mặt đầu của lỗ thì dừng lại chứ ko khoan xuống lỗ, mong các bạn chỉ dùm mình, thanks cac bạn nhiều

chào các bạn, cho mình hỏi chút , khi gia công khuôn chai thổi nhựa pet vật liệu là nhôm, thì đối với các bước gia công thô- bán tinh- tinh nên dùng kiểu gia công gì cho phù hợp( mill v
window,volume rough-prifile mill-surface mill.........).( mình gia công tren creo 2.0) thanhks các bạn nhìu

Bạn có thể thực hiện các bước như sau:
- Gia công thô : Sử dụng Mill Volume hay Mil Window đều được.
- Gia công Vét : Bằng Local Milling ( Có thể gia công vét bằng nhiều dao để bớt đi lượng dư )
- Gia công tinh : Bằng Suface Milling.

mấy bạn cho mình hỏi chút, các kiểu gia công trên pro creo như volume mill, face mill, volume rough....., thì đường chạy dao thường mặc định chạy theo phương x, zậyy mình muốn đường chạy dao chạy theo phương y thì phải làm sao. thanks các bạn nhìu.

hình như nó mặc định kiểu đó rồi bạn , mà sao phải chạy theo y làm gì vậy bạn.

có một số bề mặt mình muốn gia công 2 lớp cắt với 2 đường dao vuông góc với nhau.

N

nguyenchung

xin hỏi các cao thủ giúp em với. em muốn vẽ cuver lên bề mặt nghiêng của vật thể ví dụ như bề mặt côn thì em phải làm như thế nào trong creo 2.0 mong các bác hướng dẫn giúp

vẽ cuver ở ngoài trước rồi project (chiếu) lên mặt côn là được

N

nguyenchung

xin hỏi các bác. ở trong proe 2001 có lệnh draft offset. nhưng em thấy trong creo thì không thấy có. xin hỏi creo 2.0 nằm phần nào ạ

N

nguyenchung

nhưng trong creo thì chỉ offset cuver trên suface. không thấy offset trên extrut. khác với proe các phiên bản trước. mong bác chỉ giúp thêm

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

nhưng trong creo thì chỉ offset cuver trên suface. không thấy offset trên extrut. khác với proe các phiên bản trước. mong bác chỉ giúp thêm
Bạn up hình bạn cần thực hiện như thế nào trong Pro/E và Creo sẽ dễ chỉ hơn ! Lệnh Offset trong Creo có tính năng Offset Draft theo yêu cầu của bạn mà !

xin hỏi các cao thủ giúp em với. em muốn vẽ cuver lên bề mặt nghiêng của vật thể ví dụ như bề mặt côn thì em phải làm như thế nào trong creo 2.0 mong các bác hướng dẫn giúp
Nếu mặt nghiêng phẳng thì cứ sketch lên đó bình thường, còn nếu côn tròn xoay thì bạn vẽ sketch trên 1 Plane rồi Project or Wrap tùy theo đặc tính !

Last edited:
N

nguyenchung

[/URL]
anh hiro chỉ giúp em cách tạo mặt phân khuôn là biên dạng cong như hình trên à. em làm mãi không tạo được mặt phân khuôn. thank bác

D

dequocmy

xin các cao thủ chỉ giúp khắc phục lỗi sau của pro E
khi vẽ trước khi di chuyển chuột thì mọi thông số hình dạng kích thước của chi tiết đều hiện. nhưng sau khi di chuyển chuột hoặc room hình thì đối tượng lại biến mất chỉ còn lại background của giao diện. tiếp tục lăn con cuộn của chuột thì hình lại hiện lên nhưng đồng thời ảnh của vị trí cũ cũng hiện theo như là kiểu lưu ảnh trong mắt người nhìn vậy.

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

[/URL]
anh hiro chỉ giúp em cách tạo mặt phân khuôn là biên dạng cong như hình trên à. em làm mãi không tạo được mặt phân khuôn. thank bác
Bạn có thể tạo mặt phân khuôn tham khảo sau

N

nguyenchung

anh hiro có thể chỉ rõ cho em được không à. Hii vì phần tạo mặt phân khuôn cho biên dạng cong em tìm mãi chưa ra

Chào các bạn!
hiêm mình dung EMX để hỗ chợ vẽ khuôn nhựa trên phần mềm PRO 5.0. nhưng khi mình vẽ thi các chi tiết như chốt đẩy (PIN) tâm lòng khuôn, khi vẽ để chế độ lắp giám (asm) thìi chúng xuyên qua nhau, nhưng khi mở tung chi tiết(các tấm) thi chung ko bị cắt để tạo ra lỗ để chôt đi qua, hay chưa nhân khuôn
Ví dụ khi mình tao chốt đẩy thi tấm khuôn dưới(tấm bắt lòng khuôn dưới vào) ko có lỗ chốt đi qua, và nhân khuôn dưới cung ko có lỗ chốt đi qua
Mình thử mãi ma ko biết nguyên nhân mình lam sai ở đâu.
Các bạn biết thì mách cho mình mới.
Xin cảm ơn các bạn!

có rât nhiêu cach tao mât phân khuôn, nêu bề mặt phúc tap, ban lên vẽ tung mặt nhỏ rồi công hoặc trư chúng lai, đấy là thủ công, ban co thể gủi mail cho mình rồi mình gủi đương linh các video huong dân cho